Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer's Kitchen - ครัวทนายอ้วน - แปลงกายเป็นพี่เจมี่ โอลิเวอร์ - Jamie's Strawberry Salad ติดต่อทีมงาน

เคยเล่าให้ฟังแล้วว่าหลงไหลการทำอาหารสไตล์ เจมี่ โอลิเวอร์ เป็นอันมากครับ ดูทำทุกอย่างง่ายไปหมดแล้วก็ใช้เวลานิดเดียวเท่านั้น เวลาทำอาหารทุกเมนูออกมาแล้วนี่ถึงกับกลืนน้ำลายเลยนะครับ ก็เลยยึดพี่เจมี่เป็นเชฟในดวงใจเลยครับ

จริงๆ เชพในดวงใจมีหลายคนมากๆครับ อย่าง Nigella Lawson แม่ครัวชาวอังกฤษ คนนี่ชอบเพราะเค้าทำอาหารสไตล์เดียวกับพี่เจมี่ครับ แล้วก็เซ็กซี่ มว๊ากกกกกกกก

เชฟ Jun Tanaka เป็นเชพในดวงใจอีกคนนึง แต่คนนี้ชอบเพราะตี๋อย่างเดียวเลยครับ อิอิ

Bobby Chin ก็ชอบนะครับ แต่ชอบที่ตรงทะเล้นๆมากกว่า

Curtis Stone แห่งรายการ Take home chef นี่ได้ใจไปเพราะความเป็นออสซี่เท่านั้นเลยครับ ชอบที่เค้าพูดสำเนียงเหน่อๆของออสซี่ครับ ได้ฟังแล้วคิดถึงบ้านที่ 2 อิอิ

David Rocco ก็ชอบเพราะเค้าทำอาหารอิตาเลียน ชอบอาหารอิตาเลียนอยู่แล้วด้วย

เมนูนี้อยู่ในหนังสือ Jamie at home ครับ อยากทำมานานแล้วไม่ได้ฤกษ์ซะที เมื่อตอนที่สตรอว์เบอรรี่ชุกๆ ลูกใหญ่ๆ เลยได้มีโอกาสทำเมนูนี้ครับ

Jamie's Strawberry Salad

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 54 19:33:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com