 |
ร้านนี้เห็นบอกว่าวัตถุดิบจะนำเข้าจากต่างประเทศเป็นส่วนใหญ่ ราคาขนาดนี้คงไม่ใช้ของเกรดไม่ดีมาขายให้โดนด่าหรอกครับ
ถ้ากินจุจริงๆส่วนตัวผมว่าก็คุ้มค่าที่จะไปลองสักครั้ง (สำหรับคนที่ชอบนะครับ) เพราะหากกินแบบนี้ให้จุใจในราคาปกติคงเกิน 10,000 เป็นแน่แท้
ไอ้ครั้นจะบินไปที่ญี่ปุ่น แถมกินอย่างนี้ด้วย ก็ไหนจะค่าเครื่องบิน ค่ากิน ค่าที่พัก ยังไงก็เกิน 3 หมื่นต่อคนแน่ๆ
ราคาดูแพงจริง แต่ถ้าลองสักครั้งในชีวิตก็น่าสน (ถ้าเรื่องเงินไม่เดือดร้อนจนเกินไปนัก) เรื่องคุ้มไม่คุ้มคงแล้วแต่คนอ่ะครับ
เห็นร้านญี่ปุ่นบางร้าน ไปกิน "เต็มที่" แบบราคาปกติ ก็ตกราวๆคราวละ 1x,xxx - 3x,xxx บาท
ท่านชายบางท่านไปเที่ยวคาราโอเกะ คืนละ 5,xxx - 3x,xxx ก็มี หรือแอบไปอาบน้ำนอกบ้านหมดเดือนละเป็นหมื่นก็เยอะ (ฮิฮิ)
....ผมลองมานั่งนึกๆดูแล้ว นอกจากรอฟลุ๊กถูกหวยรางวัลใหญ่อย่างเดียวแล้ว ก็ยังมีวิธีอื่นอีก เช่น....
1. เก็บออมเงินเดือนละ 1,000 บาท (ตกวันละ 34 บาทเอง) แค่ 10 เดือนก็ไปกินได้แล้ว (แต่เอาเข้าจริงจะใจถึงกล้ากำเงินเก็บไปกินรึเปล่า ยังขอคิดดูก่อน -__-' )
หรือ 2. บริจาคให้ผมคนละ 100 บาท แค่ 100 คน ผมก็ได้ไปกินแล้วครับ อิอิ (แล้วขอสัญญาว่าจะถ่ายรูปมายั่ว เอ้ย มาให้ดูกันอย่างละเอียดทุกเมนูเลยครับ ^^v )
หรือ 3. หาผู้กล้าหาญเป็นเจ้ามือเลี้ยงผม ผมจะยอมไปกินให้ดูเลยครับ อิอิ
จากคุณ |
:
Whiskey_OnThe_Beach
|
เขียนเมื่อ |
:
27 ก.ค. 54 22:54:35
|
|
|
|
 |