Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

;[CR:]^0^Pikaball ขอเสนอความอร่อยในโรงแรม อิ่มยามเที่ยงกับ Lunch Buffet ราคาโดนใจมากๆ@Ibis Bangkok Hotel นานาครับ^0^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
ก็มาอร่อยในโรงแรม กับมื้อเที่ยงสักหน่อยนะครับ
มื้อนี้ ถนัดแล้วล่ะ 555+....(จะหัวเราะทำมั้ยเนี้ยเรา)
ถ้าพูดถึงอาหารในโรงแรม ฟันเฟิร์มเชื่อได้เลยว่าหลายท่าน คงนึกถึง
อาหารที่หรูเลิศ อร่อยๆ ราคาแพงๆ ชิมิล่ะครับ
แต่ผมว่า อาหารในโรงแรม ก็เหมือนร้านอาหารทั่วไปล่ะ มีหลายระดับ หลายราคา
ที่มีหลายคนชอบถามว่า อาหารของร้านอาหารนี้ กับ โรงแรมนี้ที่ไหน อร่อยกว่ากัน  
ผมว่าเทียบกันไม่ได้หรอกครับ
โรงแรม ก็ต้องเทียบกับโรงแรมสิ ร้านอาหารก็ต้องเทียบกับร้านอาหาร
ยังไง ของอย่างนี้ สิ่งที่สำคัญที่สุดๆ คือ
ต้องไปลองชิม ลิ้มลองเองครับ เถียงไปก็ดราม่า เสียเวลาเปล่าๆเน้อ...
เข้าเรื่องดีกว่า เดี๋ยวจะดราม่าไปมากกว่านี้ อิอิ
ทุกที่ได้ไปอร่อยในโรงแรม ราคาก็ 400 500 อัพ
แต่คราวนี้ ราคาไม่ถึง 200 เองครับ
กับโรงแรม Ibis Bangkok Hotel นานา
โรงแรมที่มีโฆษณาตามป้าย เป็นสาวสวยหน้าตาดีผมยาวเสื้อแดง
เห็นตามสนามบิน และที่แห่งหนต่างๆ เช่นรถไฟฟ้า ทางด่วน
ที่นี่ ก็ได้เห็นจากงานเที่ยวไทยเมือคราวก่อนนู้น
ที่ทางโรงแรมไปออกบู๊ท เห็นโบรชัวร์ บุฟมื้อเที่ยง ราคา 199 เท่านั้น
ฟันเฟิร์มเชื่อได้(อีก)ว่าหลายคน เห็นราคาแล้ว
คงเอะใจ เอ๊...อาหารจะน่าทาน จะดีขนาดไหนน้อ
ยังไง ผมก็ขออาสาไปลองลิ้มดูล่ะครับ
พร้อมแล้วก็ Good Afternoon ไปกันเล้ยครับ
+พูดยาว เกริ่นยาวจัง ทู้นี้...

***รายละเอียดบุฟเฟ่ของที่นี่***
ห้องอาหาร ในโรงแรม Ibis Bangkok Hotel นานา
บุฟเฟ่อาหารเที่ยง
ช่วงเวลาอร่อย ทุกวัน 12.00 - 15.00 น. ราคา 199 Net
ราคาข้างต้น รวมเครื่องดื่ม น้ำเปล่า ชา กาแฟ
มื้อเย็น จะเป็นอาหารตามสั่ง
โทรไปสอบถามรายละเอียด หรือสำรองโต๊ะได้ที่ 02-659-2888
ปล ราคา รูปอาหารในกระทู้ อาจแปลงเปลี่ยนไปตามกาลเวลา

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 54 21:38:23

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 54 19:46:51

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 19:46:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com