Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวพอใจไชโย : คัพเค้กแบบด่วนๆ " Mashmallow flower cupcakes " ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้ค่อนข้างจะว่าง เพราะสามีลางานมาอยู่ช่วยที่บ้านค่ะ ไปทำงานอาทิตย์หนึ่งแค่ไม่กี่วัน ก็เลยพอจะมีเวลาเอาขนมที่ทำมาลงบล็อก ก่อนที่จะไปคลอดน้องค่ะ

วันนี้มีคัพเค้กแบบทำง่ายมากๆ มานำเสนอค่ะ บางคนอาจจะเคยเห็น หรือเคยทำมาก่อนหน้า ปอนด์แล้วก็ได้ แต่ปอนด์อยาก อัพลงบล็อกเก็บไว้น่ะค่ะ

เป็นเพราะต้องไปเที่ยวที่บ้านพี่สาวของสามี เราก็เลยอดไม่ได้ที่จะอบคัพเค้กไปฝาก และหลานสาวก็ชอบกินมาร์ชแมลโล่ ก็เลยได้เป็นคัพเค้กอันนี้ขึ้นมาค่ะ มีเวลาในการทำแค่ครึงวันเท่านั้นเอง เพราะสามีบอกล่วงหน้าแบบด่วนๆ ก็เลยได้คัพเค้กแบบด่วนๆ มาค่ะ

รูปแบบคัพเค้กก็มาจาก internet นี่แหละค่ะ

มาดูหน้าตากันเลยนะคะ

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 54 15:19:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com