Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****ด้วยความเคารพ---- ถามหนุ่มๆห้องก้นครัวค่ะ***** (ปัญหาหัวใจ) ติดต่อทีมงาน

จะถามว่า.....

ผู้หญิงทำอาหารให้ผู้ชาย
เช่น   ทำขนมส่งไปให้ที่ทำงาน

จะดูไม่งาม
มั้ยคะ

คือแบบว่าแอบรู้สึกดีกับเพื่อนคนนึง แต่ไม่มีโอกาสไ้ด้เจอค่ะ คือ เค้าทำงานใกล้บ้านเรา แต่เค้าเลิกงาน 5 โมง

เีราเลิกงาน 6 โมง แถมอยู่ในเมืองด้วย กว่าจะถ่อเข้ามาถึงบ้านก็ 1-2 ทุ่ม

เค้าเคยต้องไปรอ ที่ห้างแถวบ้าน 1-2 ชม รู้สึกผิดมากๆเลย เลยไม่อยากชวนเขาไปไหนมาไหนค่ะ เพราะเกรงใจ 

วันเสาร์อาทิตย์ก็ไม่กล้าชวนเพราะเขามีกิจกรรมที่ชอบทำกับเพื่อนๆ แล้วเผื่อเค้าจะอยากอยู่กับครอบครัวด้วย บ้านเราเป็นทางผ่านบ้านกับที่ทำงานเขา จะชวนมาทำอาหารกินที่บ้านเสาร์อาทิตย์ก็ไม่กล้า จริงๆ อยากจัดหนัก เมนูที่ถนัด (เมนูอาหารจริงๆ นะคะ)

เมื่อวานลองทำOreo Cheese Ball ลังเลอยู่ค่ะ ว่าจะให้เขายังไง

วันนี้ตอนเช้าเลยให้วินแถวบ้านเอาไปส่งให้เขาที่ทำงาน

เขาsurprise มากค่ะ โทรมาขอบคุณ (ตั้งแต่รู้จักกันมาโทรหาแค่เวลาเชคว่าเราถึงบ้านยัง ปกติเราก็ไม่ค่อยชอบโทรไปกวนเค้าเพราะเกรงใจกลัวเค้ารำคาญ แต่sms ไปหาบ้าง ส่วนมากsms ไปแหย่ ไปกวนทีนค่ะ เพราะปกติเราปากจัด แถมชอบแซว ทำตัวแรดเปิดเผย มั่นใจสุดๆ ซึ่งจริงๆแล้วมั่นใจกลบเกลื่อนมากกว่า ไม่ชอบเวลาที่มันเงียบค่ะ กลัวการอยู่ในความเงียบเวลาอยู่กันสองคน เหมือนเวลาโทรศัพท์แล้วปลายสายเงียบเราเงียบ มันรู้สึกเหมือนกำลังหายใจรดต้นรอกันยังไงไม่รู้ จั๊กกะจี้ค่ะ  เลยต้องปล่อยมุข ปล่อยของตลอดเวลา )

นอกจากเขาจะโทรมาขอบคุณ (แต่โดนเราตัดบทอย่างเร็วเพราะกำลังประชุมอยู่)

เย็นๆ เขายังโทรมาอีกรอบ ถามว่าขนมจะบูดไหม ( อร๊ายยย หล่อนกินแล้ว แขกตี้-ขรี้แตกเหรอยะ)

ป่าว

เค้าบอกว่าลืมไว้ที่office (โล่งอกมาก)

เราเลยบอกว่า ไม่เป็นไำร ในตู้เย็นยังมีอีก เดี๋ยวเอาให้ใหม่ก็ได้(จริงๆ รอบ 2 นี่ดีใจมากเพราะจริงๆ เค้าจะแอบทิ้งก็ได้เราก็ไม่รู้  ยังอุสาห์โทรมาถาม เพราะเขาออกจากoffice ไปแล้วงิ๊๊.....)

จริงๆ วันนี้เอาไปฝากที่office เราเองด้วยเดินแจกไปทั่วเกือบทุกแผนก    ทุึกคนบอกว่าอร่อย (แต่เราว่ามันเค็มไป เพราะครีมชีส) ที่แจกที่office เป็นก้อนกลมๆ ธรรมดา แต่ที่เราให้เขาไป นี่อัดลงblock เป็นรูปหัวใจค่ะ

วันนี้เลยยิ้มแก้มปริ ไม่เคยทำอะไรอย่างนี้ให้ใครค่ะ

แต่มาคิดๆ ดู มันน่าเกลียดมั้ยอะ เป็นสาวเป็นนาง(เดี๋ยวเสียชื่อสาวห้องก้นครัว)

เอ..... มันจะเป็นการคุกคาม   รุกราณเค้ามากไปรึเปล่า

แต่จากที่เขาโทรมาถึงสองรอบใน1 วัน วันนี้เราก็หน้าบานค่ะ หัวใจพองโตค่ะ

อยากทำเบนโตะ ไปให้เขาอะ ทำไข่หวาน โอนิกิริ โอโคโนมิยากิได้อยู่ค่ะ แต่เบรกก่อนดีกว่า มาถามพี่ๆในห้องนี้ก่อน กลัวเสียเซลฟ์ค่ะ

จากคุณ : lamerdejoy
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 54 20:51:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com