Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไข่ต้ม ห่มผ้า ติดต่อทีมงาน

ไข่ต้ม ห่มผ้า ว้าววว...ตั้งชื้อซะ...อิอิ (ขอนิสสสนะค่ะ)

จาก เบนโตะ สาวน้อย Bikini Lovely
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D10861406/D10861406.html
ที่เห็นเป็นไข่นั้น ไม่ใช่ ไข่ต้ม อย่างเดียวนะค่ะ แต่ ห่มผ้าด้วยค่ะ
เอาภาพชัดๆ มาให้ดูกันเลยค่ะ ทำง่าย มากๆ ค่ะ

ไข่ต้ม ห่มผ้า
ส่วนผสม
1.ไข่ต้มแล้ว 4ฟอง (หรือ กี่ฟอง ตามความชอบ จะแบบต้มสุกหรือแบบย่างมะตูม)
2.เนื้อ 120กรัม
3.กระหล่ำซอยแล้ว 100กรัม
4.โชยุ 2ชต.
5.สาเก 2ชต.
6.น้ำตาลหรือมิริน 1ชต.
7.แป้งมัน เล็กน้อย
8.รสชาติ เค็มไป ค่อยๆ เติมน้ำได้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 54 15:07:38

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 54 15:05:25

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 54 14:59:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com