Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวพอใจไชโย : รวมพล Banana Cupcakes ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอนำเสนอ เค้กกล้วยหอม หรือ Banana Cupcake นะคะ ทำมาหลายครั้งแล้วค่ะ แต่ไม่เคยได้เก็บสูตรไว้ในบล็อกเลย ก็เลยคิดว่าน่าจะถึงเวลาเก็บสูตรไว้ได้แล้ว

สูตรมาจาก คุณ Beebie นั่นเองค่ะ เค้กกล้วยหอมสุดนุ่มแสนอร่อย ซึ่งใครๆ ก็ทำกันมาเยอะแล้วค่ะ

สูตรต้นฉบับนะคะ

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=beebie&date=08-09-2006&group=2&gblog=23

วันนี้รวมพลคัพเค้กกล้วยหอมเลยค่ะ เพราะ มีทั้ง แบบกล้วยหอมธรรมดา ,​บลูเบอร์รี่ กล้วยหอมคัพเค้ก และ ช็อคโกแล็ตช๊อคชิพ กล้วยหอมคัพเค้กค่ะ

มาดูรูปกันนะคะ

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 54 10:05:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com