Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบนโตะ ห่อฉันไว้แน่นๆ เก็บฉันไว้ดีๆ นะ ^^{แตกประเด็นจาก D10870079} ติดต่อทีมงาน

เบนโตะเช้าวันนี้
ชื่อเบนโตะ ห่อฉันไว้แน่นๆ เก็บฉันไว้ดีๆ นะ ^^( นานๆ ไม่ได้เด่วมันจะปูด)

โหหห..ตั้งชื่อซะ..อะไร ทำไม ต้องตั้งชื่อแบบนี้ด้วยนะ...?
หมั้นไส้จัง จะหวานกันปานไหนเนี้ย อิอิ..
ขอตั้งชื่อ น่าหมั้นไส้ๆ หน่อยนะค่ะ  เพื่อนๆคงไม่ว่าน่ะ ^^
ห่อ สาหร่ายซะ อัดแน่น แบบนี้ นึกถึง ตอน กอดกันแน่นๆ  
ก็อยากจะบอกเก็บฉันไว้ดีๆ ด้วยนะ  อิอิ

เพื่อนๆ คงอยากรู้ใช่ใหมค่ะ ว่าเบนโตะ ที่ทำให้คุณสามีทุกวันๆ
เค้าจะรู้ ชือ/ความหมาย เบนโตะ นี้หรือป่าว?

พลอยจะบอก ทุกครั้ง ที่ทำเสร็จ  วันนี้เบนโตะชื่อ อะไรๆ?
ก็บอกเป็นภาษาญี่ปุ่น นะค่ะ พูดมัวๆ เค้าก็คงเข้าใจ
ก็ใช้ภาษามือ นิสสสส... 555+ (^.^)

ดูกันค่ะว่า วันนี้มีอะไรมั้ง
1.ข้าวคลุกไข่ต้ม ใส่ปูอัด+แตงกวา พันสาหร่าย
2.ไก่ทอด (ซื้อแบบหมัก สำเร็จมาค่ะ)
3.หมูปิ้ง  (เมื่อวาน มีจัดงานข้างๆ บ้านค่ะ เลยซื้อติดไม้ติดมือมา)
4.สลัดแฮม+แตงกวาดอง

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 16:12:52

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 10:00:31

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 09:59:45

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 54 09:15:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com