Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฮ้อ...โดนกับตัวเองจนได้ -_-" ติดต่อทีมงาน

เคยอ่านหลายๆ กระทู้ในห้องนี้ว่าเวลาไปซื้อของในซูเปอร์มาร์เก็ตใหญ่ๆ

แล้วบางครั้งจะพบว่า พนง.คิดเงินไม่ตรงกับสินค้าที่เราซื้อ

ก็ได้แต่อ่านและพยายามระมัดระวังมาตลอด

ตรวจสอบใบเสร็จอยู่เสมอๆ เพราะไม่อยากให้ใครมาโกงเอาเงินเราไปฟรีๆ

แต่ในที่สุดเหตุการณ์แบบนั้นก็เกิดขึ้นจนได้ค่ะ

เหตุเกิดเมื่อวันเสาร์ที่ 30 ก.ค. นี่เองค่ะ ณ ห้างห้างหนึ่งแถวปิ่นเกล้า

เนื่องจากวันนั้นมีน้ำมันพืชลดราคา เราก็เลยซื้อมา 3 ขวด

วันนั้นเราซื้อของค่อนข้างเยอะ จุกจิกหลายอย่างค่ะ

บิลยาวทีเดียว รวมเป็นราคาหลักพันนิดๆ ได้

พอพนง. คิดเงินเสร็จ เราก็เข็นรถมาไว้ตรงที่ว่างๆ หลังเคาน์เตอร์คิดเงิน

เพื่อเช็กราคากับของในบิล ปรากฏว่ามีการคิดสินค้าเกินมา 2 รายการค่ะ

คิดเป็นเงินประมาณเกือบๆ ร้อยบาท

แต่ตอนนั้นก็ยังไม่มั่นใจเท่าไร เลยลองเอามือถือออกมาคิดราคาอีกครั้ง

เพื่อความชัวร์ค่ะ คิดอยู่ 3 รอบ ก็คิดราคาเกินมาชัวร์แล้ว

คือตอนแรกเขาคิดน้ำมันพืชคูณ 3 ขวดไปแล้วใช่มะคะ

แต่ตอนหลังก็ยังเอาอีก 2 ขวดมาแสกนบาร์โค้ดอีก

กลายเป็นว่า พนง.คิดน้ำมันพืชมา 5 ขวดค่ะ

เลยไปติดต่อที่แผนกบริการลูกค้า ว่าคิดเงินเกิน เขาก็ไม่พูดอะไรค่ะ

ไม่ตรวจสอบด้วยซ้ำว่าเราพูดจริงไหม

แค่ขอบิลไปแล้วถามว่าคิดเกินไปเท่าไหร่

แล้วก็เอาเอกสารให้เซ็นพร้อมรับเงินที่คิดเกินไปคืนมา จบค่ะ

จบจริงๆ ค่ะ ไม่มีคำขอโทษใดๆ ออกมาจากพนง.สักคำ

เข้าใจนะคะว่าไม่ใช่ความผิดของ พนง.แผนกบริการลูกค้า

แต่เราว่ามันเป็นมารยาทพื้นฐานที่พึงกระทำต่อลูกค้า

เลยออกจะไม่พอใจนิดๆ แต่ก็ปล่อยผ่านมันไปค่ะ

ได้เงินคืนมาแล้วก็โอเค ไม่อยากหงุดหงิดมากกว่เดิม 

มาเล่าสู่กันฟังไว้ค่ะ จะได้ระวังกันมากขึ้น

วันหลังซื้อของแล้ว ต้องตรวจสอบใบเสร็จทุกครั้งนะคะ

ยอมเสียเวลาอีกนิด...เพื่อสิทธิ์ของเราค่ะ

จากคุณ : ชิ้น - สด - ตับ
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 54 10:56:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com