Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอาสูตรขนมเปี๊ยะเมื่อวานมาฝากค่ะ ส่งการบ้านต่อจากเมื่อวานด้วย ติดต่อทีมงาน

ใครขอไว้เมื่อวานลงให้แล้วนะคะ  มีแต่สูตรนะ ไม่มีรีวิวนะคะ  ถ้าครั้งหน้าทำอีกจะเอาวิธีทำมารีวิวทุกขั้นตอนเลยค่ะ ติดไว้ก่อน ช่วงนี้ไม่ได้ทำขนมเปี๊ยะเลย  มุ่งมั่นกับการทำเค้กอยู่  

ไม่เคยคิดว่าจะได้รีวิวในห้องนี้ไงค่ะ  ก็เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้  อายค่ะถ้าขนมออกมาไม่สวยก็เลยไม่กล้าอวด  เห็นแต่ขนมของเพื่อนๆ พี่ๆ  สวยๆ กันทั้งนั้น  เราฝีมือยังไม่ถึง
ดีใจด้วยที่มีคนสนใจ  ขอบคุณนะคะ

ท้ายสูตรขอส่งการบ้านต่อจากเมื่อวานเลย

******หมายเหตุไว้ก่อนนะคะ    

สูตรนี้ทำออกมาได้เยอะพอสมควร  ตามที่เราทำ  แป้ง 1 สูตร  เราห่อได้ต่อไส้ 3 สูตรค่ะ  งงมั้ยนะ  เพราะเราห่อแป้งบาง  ยังไงก็ลองหาร 2 สูตรแป้งดูก่อนนะคะ อาจเหลือนิดหน่อย  ถ้าทำเต็มสูตรแล้วเหลือแป้งเยอะเสียดายเปล่า ตอนนี้อะไรก็แพง

จากคุณ : liww14
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 54 14:54:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com