Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ เตาอบ minoya 53 ติดต่อทีมงาน

เพิ่งทำ ขนมไข่@ครัวแม่มิ้นท์ เสร็จเมื่อกี้นี้ค่ะ
แต่ว่า หน้าขนมมันดำไปหน่อยค่ะ
เราอบเวลาตามแม่มิ้นท์ เลยน๊ะ

เกิดจากสาเหตุอะไรคะ เตารุ่นนี้ไฟแรงเกินกว่าเตาปรกติรึปล่าว
(ใส่เทอร์โมมิเตอร์วัดอุณหภูมิ แบบที่ก้นครัวแนะนำแล้วน๊ะ)
แล้วตอนใส่ถาดขนมนี่ต้องใส่ชั้นไหนคะ
เราใส่ ช่อง ที่สอง กลาง ตู้่ ค่ะ นับจากล่างขึ้นบน
หรือว่าต้องใส่ชั้น 1 รึปล่าวคะ
ให้มันไกลๆ ไฟบน หน่อยหน้าขนมจะได้ไหม้ช้าๆ

พรุ่งนี้ กะจะไปอวดที่ออฟฟิศซะหน่อย อดเลย T T

จากคุณ : R_NGUN
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 54 23:01:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com