Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาทำ *เครปเค้กในวันว่างๆกันเถอะค่ะ* แต่มำไมเครปมันแข็งๆหว่า ช่วยทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

อรุณสวัสดิ์ทุกๆคนค่ะ
พอดีที่บ้านมีของพอที่จะทำเครปเค้ก เลยเริ่มลงมือหมักแป้งกันข้ามคืน แล้วก็มาทำเค้กกันในวันถัดมาเลยค่ะ

รูปไม่เยอะนะค่ะ ตัวแป้งเค้กทำตามสูตรของแม่เดียร์เลยค่ะ ตัวเครอปออกมานิ่มมาก ทอกได้เพอเฟคจริงๆค่ะ แป้งไม่หนา จนาดบางแบบพอดี ใช้ถ้วนตวง 1/4 ต่อแผ่งนึงค่ะ จริงๆไม่ถึงหรอกค่ะ ปริ่มๆ 1/4 มากกว่า

ส่วนวิปครีมตีฟูใส่ไอซิ่งค่ะ ใช้วิป 2 ถ้วยตวงกับไอซิ่ง ครึ่งถ้วยค่ะ แล้วเราก็ใช้ whipped it ซึ่งเปนผงช่วยให้วิปอยู่ตัวด้วยค่ะ

ไปชมรูปกันก่อนเลยนะคะ อันนี้แผ่นแป้งที่ทำค่ะ มีฉีกขาดบ้างไม่เกิน5แผ่น แต่แป้งนวลเนียนมาก

จากคุณ : พิษซ่าหมามุ่ย
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 54 08:29:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com