Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ไปลองมาแล้ว Jew's Pastries ลาดพร้าว 101 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

รีวิวนี้ จขกท ไปกับเพื่อน 4 คนนะคะ ค่อนข้างจะสั่งเยอะหน่อย

ร้าน Jew's Pastries อยู่ในคัดสรรพลาซ่า ปากซอยลัดไปซอยลาดพร้าว 87 ค่ะ

หลังจากลองร้านนี้เสร็จแล้ว ก็ไปกินต้มเลือดหมูเจ้าดังในซอยต่อค่ะ แต่ของร้านต้มเลือดหมูไม่ได้ถ่านรูปมา เนื่องจากกลัวพนักงาน.... พนักงานเฮี้ยบมากเลย กลัวอดกิน

ต้มเลือดหมูเจ้านี้อยู่ในซอยลัดไปลาดพร้าว 87 อยู่ตรงข้ามกับร้านขนมถ้วย
ถ้ามาจังหวะดี แป๊บเดียวก็จะได้ทาน แต่มาช่วง prime time ก็ต้องทำใจว่าต้องรอประมาณ 30-40 นาที เนื่องจากทำทีละชาม ลวกทีละชิ้น-สองชิ้น แต่ จขกท ก็ยอมรอ เพราะต้มเลือดหมูร้านนี้อร่อยเทพจริงๆ ลวกทุกอย่างได้สุกพอดีมากๆ ไม่มี overcook เลย

ถ้าหิวมากๆ ข้ามถนนไปซื้อขนมถ้วยมารองท้องก่อนก็ได้ค่ะ อร่อย หวาน มัน เช่นกัน

โอเค เกริ่นมายืดยาว เข้ารีวิวกันเลยดีกว่าค่ะ

จากคุณ : แดงตะวันตก
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 54 12:57:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com