Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ^ ^ *** MINI Review at The Emporium - 2 ร้าน : Piri Piri + Mother's Crepe *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะลูกสาว

"วันแม่พาแม่ไปไหนจ๊ะ"
เป็นคำถามที่ได้ยินมาตลอดสิบปี เพื่อน ๆ พี่ ๆ อาจเห็นว่าปรัซซี่ชอบพาแม่ไปทานอาหารนอกบ้านบ่อย ๆ  วันแม่ก็ต้องไม่พลาดแน่นอน แต่คำตอบที่ได้ก็เหมือน ๆ กันทุก ๆ ปีว่า "อยู่บ้านค่ะ" แฟรงเก้น เกือบทุกคนที่ได้ยินก็จะทำหน้าเหรอหรา ปรัซซี่ก็จะอธิบายต่อประมาณว่า พาไปข้างนอกรถก็ติด คนก็เยอะ
บางร้านราคาก็จะแพงเป็นพิเศษ บริการก็ไม่ทั่วถึง  ซึ่งก็เห็นด้วยกันหมดค่ะ

มีอยู่ปีนึงค่ะเดินผ่าน MK สุกี้ ที่เซ็นทรัลพระราม 2 มีคนรอหน้าร้านเยอะมาก ๆ เห็นอากงอาม่าที่อายุมากกว่าคุณแม่ปรัซซี่ ยืนสั่น ๆ ถือไม้เท้ารอ เอ่อ... ทรมานจัง  ปรัซซี่ไม่อยากให้แม่ต้องยืน หรือนั่งรอนาน ๆ ถึงแม้จะไม่ได้ถือไม้เท้า คิดว่าอยากให้แม่เป็นคุณนาย  ไปถึงร้านได้นั่งสบาย ๆ ดีกว่า

ส่วนเรื่องของขวัญวันแม่ 10 กว่าปีก่อนตอนที่ทำงานแล้ว ก็จะซื้อพวงมาลัยดอกไม้สดให้ ซักสามปีหลังซื้อเป็นกระเช้าดอกมะลิของปลอมดีกว่า เก็บได้ด้วย รักเหมือนกัน  ปีนี้ก็ตั้งมั่นว่าจะให้เป็นกระเช้าดอกมะลิของปลอมอีกนั่นแหละค่ะ แต่ว่าแบบต้องไม่เหมือนเดิมคือไม่ซ้ำค่ะ

สำหรับรีวิววันนี้ก็จะเป็นร้านอาหารในดิ เอ็มโพเรี่ยมอีกเช่นกัน (ต้องปล่อยของในสต๊อกบ้างค่ะ มีรูปร้านในเอ็มอยู่หลายร้าน )  เป็นร้านอาหาร 1 ร้าน และร้านขนมอีกหนึ่งร้าน ไปชมกันเลยนะคะ

ปล. 1 ต้องขอโทษด้วยที่รูปไม่ค่อยสวย เนื่องจากใช้ Sony Cyber Shot ปี 2003 จะซื้อใหม่ก็เสียดาย ยังใช้ได้อยู่รูปเลยออกมาสภาพนี้นะค๊ะ

ปล.2 ทานอาหารในเอ็มโพเรี่ยม ปรัซซี่จะไม่ได้ไปกับแม่นะคะ เพราะเป็นการทานหลังจากทำงาน

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 54 21:32:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com