Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระวัง..โดนปรับกินเหลือของ hotpot the mall ท่าพระ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบอกให้เพื่อนๆทุกท่านระวังนะครับคือว่าวันนี้ได้ไปทานอาาหรร้าน hotpot the mall ท่าพระ ก่อนอื่นจะมีพนักงานนำบิลมาวางให้ที่โต๊ะและบอกว่าทานได้ถึงเวลา 14.52น. และก็ยังบอกว่าถ้าทานเหลือเกิน 300 กรัมจะปรับท่านล่ะ 50 บาท ซึ่งถาดที่หนีบบิลก็ระบุไว้ตามที่พนักงานบอก เราก็กินกันสองคนกับแฟน ทานโน้นทานนี้ บะหมี่หยกก้ไม่มีผมถามแล้วเค้าบอกยังไม่ได้ทำ และก็ผมสั่งสเตกไก่กับสเต๊กหมูเวลาประมาณ13.30น.ผมรับสเต๊กเวลาประมาณ 14.10 น.ซึ่งผมก็ทานอาหารอย่างอื่นอิ่มแล้วได้ทานของหวานแล้ว สเต๊กเพิ่งถึงจะมาเสิร์ฟ ผมทานอาหารเหลือบางนิดหน่อย อย่างไงก็ไม่ถึง 300 กรัม แน่นอน ถึงเวลาคิดเงินประมาณเวลา 14.30 น. พนักงานบอกว่าทานอาหารเหลือทางเราก็งง ซึ่งผมก็ถามว่าผมทานเหลือไม่ถึง 300 กรัมแน่ๆ แต่เค้าบอกผมว่าทางเราได้คิดตามหลักสากลให้ดูในบิลมีระบุไว้ถ้าทานเหลือปรับ 50 บาทต่อท่าน ซึ่งผมก็ท้วงว่าเห็นพนักงานบอกว่า กินเหลือ เกิน 300 กรัมจะิึคิดเงิน แต่นี้เค้ากับคิดเงินเรา ซึ่งผมก็ตัดปัญหาให้เค้าคิดมา แล้วผมก็ออกจากร้าน.....ที่มาแจ้งนี้แค่เตือนว่าเวลากินที่นี้ก็ระวังหน่อยนะครับหากทานเศษๆเหลือเค้าอาจจะคิดเงินก็ได้ ซึ่งผมเห็นโต๊ะอื่นไม่เห็นเค้าจะไปดูสงสัยโต๊ะผมอยู่ใกล้เคาเตอร์มันเลยเห็นง่ายมั้งครับอย่างไงก็ระวังกันด้วยนะครับ

จากคุณ : baraku059
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 54 17:24:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com