Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** สอบถามปปัญหาทำเต้าฮวย/เต้าหู้นมสดหน่อยครับ** ติดต่อทีมงาน

1. เต้าฮวยนมสดกับเต้าหู้นมสดเหมือนกันใช่มั้ยครับ
2. ถ้าผมใช้ผงวุ้น หรือไม่ก็เจลาติน อย่างใดอย่างนึงอย่างเดียวได้มั้ยครับ
  เพราะเคยอ่านเจอว่าถ้าใส่วุ้นอย่างเดียวมันจะไม่เด้งๆ
3. ถ้าผมใช้น้ำเต้าหู้แทนนมสดรสชาติจะออกมาเป็นคนละแนวเรยรึเปล่าครับ (เคยเสิทเจอบางคนเค้าใช้น้ำเต้าหู้ ผมเรยไม่แน่ใจว่ามันออกมาเป็นรสชาติเดียวกันกับใช้นมสดรึเปล่า)

ประเด็นสุดท้ายครับบบ 4. ผมต้องผสมน้ำเปล่าด้วยรึเปล่าครับ เพราะบางเว็บก็ใช้นมล้วนๆ

รบกวนคุณแม่บ้านทั้งหลายด้วยนะคร๊าบบ ผมจะทำในวันแม่ปีนี้ครับ^^

จากคุณ : chocoreto
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 54 15:52:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com