Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ขอขอบคุณห้องก้นครัวที่ทำให้วันนี้ทำเค้กเป็นค่ะ+++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาวก้นครัว

หลังจากที่ซุ่มอ่านเก็บวิชาจากในนี้มานาน แล้วก็ได้ความรู้ไปเยอะเลย
วันนี้ขอมาโชว์ผลงานที่ศึกษามาจากอาจารย์ล็อกอินต่าง ๆ ในนี้หน่อยนะค่ะ

ตะหลิวเริ่มหัดทำเค้กมาตั้งแต่เดือนมกราคม ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไร แต่ก็พยายามจะพัฒนาฝีมือไปเรื่อย ๆ ค่ะ

ต้องขอขอบคุณทุกล็อกอินที่รีวิวสูตรและวิธีการทำต่าง ๆ ไว้ ซึ่งอ่านแล้วเข้าใจง่าย ละเอียดมาก ๆ เหมาะกับมือใหม่สุด ๆ เลยค่ะ

แล้วที่สำคัญ จากที่ทำดูเล่น ๆ ไว้ทานเอง ไว้ให้ที่บ้านไหว้เจ้า จนตอนนี้สามารถพัฒนามาพอมีรายได้ไว้เลี้ยงเจ้าตัวเล็กด้วย

ขอบคุณห้องก้นครัวแห่งนี้ ขอบคุณล็อกอินต่าง ๆ ที่ตะหลิวเอาสูตรมาและศึกษาจากรีวิวต่าง ๆ ด้วยนะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อิอิ อารัมภบทมานาน ไปดูผลงานกันดีกว่าค่ะ

ขอเริ่มจากเตาตัวน้อย ๆ ก่อนเลยนะค่ะ

จากคุณ : ตะหลิวติ้ว
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 54 22:17:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com