Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเทคนิคการทอดไก่ชุบแป้งทอดให้กรอบนอก นุ่มใน ไม่อมน้ำมันครับ จะทำให้แม่ทานครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีวันแม่นี้จะทำไก่ไม่มีกระดูกให้แม่ทานครับ สูตรไก่น่ะได้แล้วครับ แต่ว่า เทคนิคการทอดให้อร่อยสิยากจัง

มีหลายความเห็นที่ปรึกษามา บางคนบอกให้ใช้ไฟแรงสุด บางคนบอกให้ใช้ไฟอ่อน เพราะถ้าใช้ไฟแรงไก่ข้างในจะไม่สุก

แล้วไอ้คนที่บอกใช้ไฟแรงก็บอกว่าถ้าใช้ไฟอ่อนจะอมน้ำมันอีก งงครับ55+

พี่ๆทอดไก่ยังไงให้กรอบนอกนุ่มใน ไม่อมน้ำมันบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ มีความสุขในวันแม่นะครับ

จากคุณ : อยาก_จะ_กิน_น้ำแข็งใส
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 08:14:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com