Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>วันนี้ลองของทำ ไก่อบS&P ให้แม่... ทำไมมันไม่ได้ดั่งใจหวังครับเนี่ย พรุ่งนี้แล้วนะ... << ติดต่อทีมงาน

มะลิบาน

คือวันนี้แม่ไปสัมมนายังไม่กลับเลย ผมเลยปิ้งไอเดียจะทำอาหารให้แม่ในวันแม่พรุ่งนี้ครับ  คือ............ ไก่อบแอสเอนพี

สูตรมาจากพี่กั้งกระดานครับ  http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/09/D6999484/D6999484.html

แต่พอทำเข้าจริง สัดส่วนเครื่องก็ตามสูตรพี่กั้งครับแต่ต่างตรงไก่ผมใช้แค่ 300กรัม โดยหลักมันน่าจะเข้มข้นกว่า แต่ทำไมออกมาจืดๆครับเนี่ย .... ทั้งๆที่พี่กั้งเค้าหมัก 2ชม. แต่ผมหมักไป 8 ชม. ก็ไม่ยอมเข้าเนื้อเลย

อยากทำให้แม่ได้กินแบบอร่อยๆ พรุ่งนี้แล้วอ่ะครับ กลัวไม่ประทับใจจัง ฝึกมือๆ.......ทำอย่างไรต่อไปดีเนี่ย

ปล.การเคี่ยวนี่คือการทำให้น้ำมันงวดใช่ไหมครับเนี่ย รสชาติเมื่อน้ำระเหยไปจะเข้มข้นขึ้นใช่ไหมครับ?

เห้อ กังวลใจครับ :((

แก้ไขเมื่อ 11 ส.ค. 54 15:27:26

จากคุณ : ข้าวต้มนิโคติน
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 15:23:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com