Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^ ^ *** นาน ๆ จะลงมือทำเอง = = = Y a k i n i k u = = = มื้อเที่ยงวันแม่ค่ะ *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันแม่ค่ะ มะลิบาน

ปกติวันแม่จะไม่พาแม่ออกไปทานอาหารนอกบ้านค่ะ คนเยอะมาก ๆ ตาลาย ว่ากันว่าวันแม่เป็นวันที่ร้านอาหารแน่นที่สุดในรอบปีเลยค่ะ  แต่จะไม่มีอะไรพิเศษก็คงไม่ใช่ เมื่อวานก่อนกลับบ้านไปแวะเอ็มโพเรี่ยม (ตลอด) ว่าจะหาตะกร้าหรือแจกันดอกไม้ปลอมเหมือนทุกปี แบบอลังการซักหน่อย  เมื่อวานเดินไปที่ชั้น 5 หาอะไรทานแล้วว่าจะลงไปชั้น 3 หรือชั้น 4 หาซื้ออะไรพิเศษให้แม่ ระหว่างทางพบร้านดอกไม้หน้า Gourmet Market สะดุดที่กระถางต้นอะไรซักอย่าง แฟรงเก้น ประเด็นคือลืมถามว่าเป็นต้นอะไร หยอกเย้า หยอกเย้า หยอกเย้า ดัดเป็นรูปหัวใจ love โดนใจมาก ๆ เลยค่ะ  ถามเจ้าหน้าที่ว่ารอนานมั๊ย น้องน่ารักมาก ๆ บอกว่า เด๋วคุณพี่ไปซื้อของใน Super ออกมาได้เลยครับ โอเคเลย

เดินเข้าไปใน Gourmet Market ก็คิด ๆ ว่าจะทานอะไรวันพรุ่งนี้ (12 สิงหาคม) คิด ๆ อยู่ว่าจะทานสุกี้หรือ BBQ จริง ๆ แล้วก็อยากทาน BBQ หรือ ยากินิคุมากกว่า แต่ไม่ได้บอกเจ้าหน้าที่เคาน์เตอร์เบทาโกรให้หั่นเนื้อไก่ กับเนื้อวัวให้ก่อน  คือไม่ทำเองอ่ะค่ะ คิดไปคิดมา ทานหมูอย่างเดียวก็ได้ ระหว่างซื้อหมูอยู่ เห็นมีเนื้อเสือร้องไห้อยู่โลนึงหั่นหนาทีเดียว  ถามเจ้าหน้าที่ว่าเหนียวมั๊ย เค้าบอกไม่เหนียว (ถามทำไมเนี๊ยะ คนขายเค้าก็ต้องบอกของเค้าไม่เหนียวอยู่แล้ว เจสัน) เลยลองซื้อมา 2 ขีด ส่วนหมูเอา 3 ชั้น มาครึ่งโล ก่อนกลับเห็นเนื้อสันคอหมูอยู่ที่ตู้เลยไปหยิบมากล่องนึง

เดินออกมารับกระถางต้นไม้...ว๊าวววววว น่ารักสุดยอด  กลับถึงบ้าน จุ๊บแม่ทีนึงไม่ได้ถ่ายรูปเพราะกว่าจะถึงบ้านเกือบ 5 ทุ่มแล้วค่ะ เลยได้มาถ่ายรูปวันนี้ตอนเที่ยง ๆ อยู่บ้านก็เลยโทรม ๆ หน่อย แต่ยิ้มหวานน่ารักเหมือนเดิมค่ะ

ปล.  ทนไม่ไหวเลยซื้อกล้องใหม่ค่ะ  ตอนแรกว่าจะโพสรูปในสต๊อกให้เรียบร้อยก่อน แล้วค่อยโพสรูปจากกล้องใหม่ แต่อยากจะโพสรูปของวันนี้เลยลัดคิวก่อนค่ะ

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 54 17:19:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com