Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ * ~ L-A-M-E-R live in Phuket ทริป"จัดเต็ม" อิ่มร๊ากกก ประทับใจ~*~ ติดต่อทีมงาน

ต้องไปภูเก็ตเมื่อวันที่ 10-14 สิงหาที่ผ่านมา เพื่อไปงานแต่งงานลูกพี่ลูกน้อง วันที่ 11 ค่ะ ตั้งใจว่าทริปนี้จะ reveiw local food ของคนภูเก็ตเต็มๆ เพราะ หม่าม้าของจขกท เป็น คนที่นั่นค่ะ แต่แต่งงานไปอยู่ ที่อื่น จขกท เองหลังเรียนก็ได้ลองไปอยู่ที่นั่งเกือบๆ 2 ปีเพราะอยากใกล้ชิดกับคุณยายและญาติๆทางนั่น แต่ก็ย้ายกลับมากทม ได้ 5 ปีแล้วค่ะ แต่ทุกครั้งที่ไปภูเก็ต ก็จะมีเรื่องราวให้ประทับใจได้เสมอ

REview จะแบ่งเป็นมื้อๆ ตามวันดังนี้ค่ะ

10 สิงหาคม mini review ของทานเล่นบนเครื่องกับมื้อเบาๆค่ะ

11 สิงหาคม lunch ที่โรงแรมRoyal Phuket Cityหลังพิธีหมั้น
Dinner โต๊ะจีน ที่โรงแรมเดิม

12 สิงหาคม mini ABF review ที่โรงแรม Royal Phuket City
เที่ยงที่กันเอง2
เย็น หมี่ต้นโพธิ์ คนผัดoriginal แต่ร้านไม่ใช่ร้านเก่า

13 สิงหาคม
ติ่มซำแถวห้าโอเดี่ยน
เที่ยงหมอมูดง (ซอยสวนสัตว์ภูเก้ต)
+mini review  The Quarter Phuket Resort
เย็น Cudos ร้านแนวเมดิเตอร์เรเนียนแถวโรงแรม

14 สิงหา
อาหารเช้าที่ The Quarter Phuket

ถ้าพร้อมแล้วก็เตรียมบิกินี่เกาะปีกมาเลยค่ะ

ปล ทุกรูปจะมีwatermark จากprogram free ที่เอาไว้resize รูปต้องขอโทษด้วยนะคะ และรูปถ่ายจากมือถืออาจไม่งามเท่าไหร่อะคะ

จะมีเฉพาะreview ของกันเอง ติ่มซำและ Cudos ที่ใช้กล้อง DSLR ถ่าย แต่รูอยู่ที่น้องสาวค่ะ ขอup รูปจากมือถือก่อนนะคะ

จากคุณ : lamerdejoy
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 13:13:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com