Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วงนี้มีขิงอ่อนเยอะเลย อยากทำ "ขิงดอง" ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
คือไม่เคยทำเลย แต่เข้าไปเสิร์ชหาวิธีทำดูง่ายดีค่ะ พบว่า

บางสูตร(ส่วนใหญ่) จะใช้น้ำส้มสายชู+น้ำตาล+เกลือ+มะนาว
แต่บางสูตร แช่น้ำเกลือตอนแรก แล้วใช้แต่น้ำตาล+มะนาว เอาไปคลุกๆเลย

เพื่อนๆที่เคยทำช่วยแชร์หน่อย ขอบคุณค่ะ
หมาหอน

จากคุณ : แม่ข้าวตู
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 54 09:37:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com