Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องเตาอบ HWและMinoya 53ลิตรค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปเดินดูเตาอบที่โรบินสัน เลยไปเจอเตาอบHW ขนาด53ลิตร ลดราคา
จาก 5990 เหลือ 3990 ค่ะ เห็นว่าราคาน่าสนใจมาก แต่เมื่อเทียบกับMinoya
ที่แมคโคร ราคาอยู่ที่2990 ขนาดเท่ากันเลยค่ะ ก็เลยชั่งใจอยู่ว่าจะเลือกอันไหน
เท่าที่เคยหาข้อมูลดู คำแนะนำส่วนใหญ่จะบอกว่าMinoya อุณหภูมิแกว่งมาก
จขกท.เป็นมือใหม่ อยากเริ่มทำเบเกอรี่บ้างค่ะ การใช้งานคงไม่ได้หนักมาก เพราะ
จะไว้อบเค้ก คุ๊กกี้ และก็เมนูขนมทั่วๆไปสำรับทานเอง เลยอยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมดังนี้
1. ระหว่าง 2 ยี่ห้อนี้ อันไหนมีฟังก์ชั่นการใช้งาน เช่น พัดลม การตั้งอุณหภูมิ เวลา ที่ดีและเหมาะสมต่อการทำเบเกอรี่มากกว่ากัน สำหรับมือใหม่
2. ยี่ห้อไหนทนทานกว่ากัน
3. สำหรับHW ราคาที่แจ้งไปข้างต้น ถือว่าคุ้มมั้ยคะ
4. Minoya อุณหภูมิจะแกว่งและควบคุมยาก ทำให้ขนมเสีย จริงหรือไม่ค่ะ
5. คำแนะนำ หรือความเห็นอื่นๆ เพิ่มเติมค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น และทุกคำแนะนำล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : diyamoto
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 54 11:46:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com