Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review อร่อย ชิล ชิล เพลง เพลิน เพลิน @ " รสนิยม ชมชอบ " ( ซ.พหลฯ 12 ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้จะพาไป ลอง ร้าน รสนิยม กันครับ
เนื่องจากกะทู้นึง ที่ถามเกียวกับร้านในละแวก ซ.อารีย์ ,พหลฯ
มีเพื่อนสมาชิกแนะนำร้านนี้ขึ้นมา
http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2011/07/D10778249/D10778249.html
ซึ่ง อยู่ในรัศมีทำการของผมพอดี 55
เลยมีโอกาสชวนเพื่อน ๆ ไปลองกันดูครับ
ร้าน รสนิยม อยู่ ใน ซ.พหลโยธิน 12 เลย สน.บางซื่อ มานิดนึง
เลี้ยวเข้าซอยไปไม่มาก ร้านอยู่ขวามือ
ส่วนที่จอดรถจะอยู่เลยร้าน ไปนิดนึง เป็นลาน มีหลังคา มียามเฝ้า ครับ
ซ.นี้ พอเข้ามาก็คุ้น ๆ คลับคล้ายคลับคลา แล้วก็นึกได้ว่า
เมื่อก่อนก็เคยมาเที่ยว ซ.นี้ เป็นร้าน the shock ของ พี่ป๋อง กพล คนอวดผี น่ะเอง แต่ก็ร่วม 10 ปีได้แล้วมั้งคับ

ร้าน รสนิยม จะเป็น บ้านเก่าเอามาดัดแปลงเป็นร้านนะครับ ซึ่งเป็น พิมพ์นิยม ของร้านละแวก นี้เลย จะแบ่งเป็นสองส่วน คือ ด้านนอก โอเพ่นแอร์ และ ด้านในร้าน(บ้าน) ชอบแบบไหนก็ตามสะดวก มีวงเล่นสดน่าจะทุกวัน เพราะผมไปวันธรรมดามี เล่นใช้ได้เลย เพลงเพลิน ๆ ดี

บรรยากาศ ในร้าน ช่วงหัวค่ำ คนยังไม่ค่อยเต็ม
แอร์เย็นดีครับ มีโต๊ะพูลด้วยนะ

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 54 10:54:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com