Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Mini Review *****ร้านอาหารป่าคลองครุ @ ซอยวัดศรีเมือง สมุทรสาคร***** ติดต่อทีมงาน

แอบอ่านอยู่ในก้นครัวมาก็นาน    นานจนน้ำหนักขึ้นมา 73 ก.ก.แล้ว  ต่อไปนี้ขอตอบแทนด้วยรีวิวเล็กๆ น้อยๆ นะคะ

หลังจากเสร็จเรื่องงาน  เกือบเที่ยงแล้วขอแวะร้านเจ้าประจำเมื่อ 10 ปี ที่แล้วของเรากันหน่อย  เพราะเส้นทางนี้ไม่ได้วิ่งผ่านกันบ่อยๆ
คนที่บ้านติ เรื่องราคาว่าสูงเกิน  แต่เราก็น่านะ  ของเขาสดนะ  ไม่ได้ทานนานแล้ว  ลืมแล้วว่ารสชาติเป็นยังไง  โอเค จัดไป
อาหารของเขาอร่อยหลายอย่าง  ปูเนื้อนึ่ง  ยังไม่มีเจ้าไหนนึ่งได้อร่อยเท่าที่นี่  หอยลายผัดน้ำพริกเผาก็สุดยอด  พอจะสั่งเสียงสวรรค์
ก็ลอยมา  หนู หนู  เข้าพรรษาอยู่ไม่ใช่หรือจ๊ะ  อ๋อจ๊ะ จ๊ะ  ห้ามสั่งของเป็น  งั้นเดี๋ยวหนูเดินไปสั่งเขาว่าเอาปูน็อค  ดีป่ะป๋า 555

เพราะว่าไปกันแค่ 2 คน  ทำให้สั่งอาหารได้ไม่กี่อย่าง  อาหารที่นี่จานค่อนข้างใหญ่  เชิญชมค่ะ

จากคุณ : ตัดใจไม่ลง
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 54 19:37:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com