Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] คุณนายช่างคอมตะลอนทัวร์ ตอน ก๋วยเตี๋ยวไก่ ป.4 มีดีกว่าที่คิด@ซอยโพธิ์แก้ว ติดต่อทีมงาน

จากห้อง Blueplanet ที่สิงประจำค่ะ
[CR] คุณนายช่างคอมตะลอนทัวร์ ตอน เติมพลังกลางทาง@ซอยโพธิ์แก้ว
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10960815/E10960815.html

ด้วยอารมณ์ของคุณนายอยากทานก๋วยเตี๋ยว   แบบพวกตุ๋นๆ  เนื้อตุ๋น หมูตุ๋น ได้หมดค่ะ   คุณสามีก็ไม่พูดรับปากหรืออะไร   พอถึงซอยลาดพร้าว 101  ก็เลี้ยวแว้บเข้าไป   ตอนแรกหาก๋วยเตี๋ยวเนื้อค่ะ   แต่......"ร้านปิด"    เหอเหอ   อดเลย

ก็ขับรถไปเรื่อยๆค่ะ   ในซอยลาดพร้าว 101 นั่นแหละค่ะ  ซอยนี้ของกินเยอะเชียว   แต่ยังค่ะ  ยังไม่เจอเป้าหมาย   คุณสามีขับๆไปตอนแรกจะพาไปกินก๋วยเตี๋ยวเนื้อดงมูลเหล็ก   แต่....."ร้านปิด"   เอ้อ!!!!! วันนี้จะได้กินไหมเนี่ย   โมโหหิวล่ะ   เดี๋ยวกินคุณสามีซะเลย แหง่มๆ!!!!!

และแล้ว แต่นแต๊น......นี่คือร้านก๋วยเตี๋ยวไก่ที่คุณสามีนำเสนอค่ะ "ก๋วยเตี๋ยวไก่ ป.4"

ตอนแรกๆแอบงง  ถามคุณสามีว่าทำไมต้องป.4  ป. อื่นไม่ได้เหรอคะ   คุณสามีก็ยิ้มๆบอกว่า  เคยถามเหมือนกัน   เค้าว่ากันว่าเจ้าของร้านจบป.4    อ๋อ....ถึงบางอ้อล่ะ

จากคุณ : คุณนายช่างคอม
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 54 22:10:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com