Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รำคาญพวกถือกล้อง Dslr ใหญ่ๆ ตามร้านบุฟเฟต์จังครับ ติดต่อทีมงาน

บางที ผมไปกินบุฟเฟต์ตามโรงแรม หรือในห้าง แล้วมันจะมีไลน์ต้องไปตัก แล้วมันจะชอบมีพวกไร้มารยาท มายืนขวาง ถือกล้อง dslr ใหญ่ๆ มาถ่ายนู่นนี่ จัดๆ ถ่าย ขวางทางเดิน ขวางนู่นนี่ น่ารำคาญมากครับ
พอไปที่โต๊ะ ก็เห็น เอาแต่ถ่ายอยู่นั่นแหละ บอกตรงๆ มันน่ารำคาญมากเลยครับ แบบคนพวกนี้ต้องการอะไร ถ่ายรูปแล้วเอาไปแขวนที่โต๊ะกับข้าวกินข้าวคลุกเกลือเหรอ

คืออันนี้ผมไม่นับพวกคนรีวิวร้านอาหารนะ เพราะผมรู้อยู่แล้ว ว่าเพื่อนๆส่วนใหญ่ เวลารีวิว ก็มักจะใช้กล้องเล็กๆ ไอโฟน หรือมือถือ หรือคอมแพคเล็กๆถ่าย ก็ไม่น่ารำคาญมาก
แต่ที่ผมเจอคือ ถือกล้อง dsrl ใหญ่ๆ เลนส์ใหญ่ ยืนขวางทะเล่อทะล่า จัดไลน์ ถ่ายๆ ทำเป็นยกอาหารมาถ่ายโต๊ะ บางทีก็ถ่ายเมียตัวเองอีก เห็นแล้วมันหงุดหงิดมากเกินไป หรือทำให้เรารู้สึกกินแล้วไม่สบายใจ ไม่สงบสุข

อยากให้บุฟเฟต์ หรือโรงแรมช่วยห้าม หรือช่วยเตือนคนพวกนี้ด้วย เพราะมันเยอะไปแล้วน่ะครับ สร้างการรบกวนลูกค้าคนอื่นๆด้วยครับ

จากคุณ : หล่อและหน้าตาดี
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 54 07:41:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com