Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทจากกรณี ที่เราวีน KFC Delivery เมื่อสามสี่วันก่อนค่ะ{แตกประเด็นจาก D10962693} ติดต่อทีมงาน

วันนี้ได้รับการติดต่อจากเจ้าหน้าที่เคเฟซีค่ะ เป็นผู้จัดการสาขาเป็นแน่แท้
แจ้งว่าจะขอขอบคุณการแน่นำการบริการเป็นการส่วนตัวค่ะ

พอเราถึงบ้าน เกือบจะสามทุ่มแล้ว (เตรียมท้องรอแต่วันแล้วค่ะ)
ก็โทรมาบอกว่ามีเจ้าหน้าที่ยืนรออยู่ด้านล่างค่ะ
พอลงไป ตะลึงค่ะ พนักงานสี่คน ยืนสงบนิ่ง พร้อมดอกไม้สีขาวหนึ่งช่อ
ผู้จัดการหนึ่งคนและเด็กๆ ที่ทำงานที่นั่นอีก สามคน
มายืนขอโทษขอโพย และขอบคุณในคำแนะนำที่เราให้ไว้ในกระทู้
และคำแนะนำที่หวังว่า จะทำให้บริการ การจัดส่งอาหารให้กับลูกค้า
เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เพราะจะได้ไม่ต้องมาสิ้นเปลืองกับค่าสารพัด
แล้วเอาเงินจำนวนที่ไม่ควรจะเสียนี้ ไปเพิ่มในส่วนของค่าจ้างพนักงานดีกว่า
พวกเขาทำดีก็ต้องยกย่องให้ความสำคัญที่เขาทำให้บริษัทคุณประสบความสำเร็จ
แต่ถ้าพวกเขาทำงานไม่เรียบร้อย มันสะท้อนว่าหัวหน้างานไม่ดูแลเพียงพอ

นอกจากดอกไม้ช่อใหญ่ รอยยิ้ม และคำขอบคุณมากมาย เขามีชุดสารพัดไก่
อีกชุดใหญ่มาก กินกับน้องชายไม่ไหว จึงขอแบ่งให้พี่ยามที่นั่งดูสถานการณ์อย่างมึนๆ
ขอบคุณนะคะ ที่คุณกู้สถาณการณ์ความรู้สึกที่ดีๆ ของเรากับบริษัทนี้อย่างรวดเร็ว
และดิฉันจะยินดีกว่านี้ที่เห็นพัฒนาการที่ดีขึ้นในอนาคตอันใกล้ และรอยยิ้ม
ของทั้งลูกค้าที่สั่งของจ่ายเงินและได้อาหารอร่อยคุณภาพดีและครบถ้วน
รอยยิ้มพนักงานทุกคนที่ไม่ต้องมาเครียด แก้ปัญหาอีกต่อไปเพราะระวังเรื่องการจัดอาหารมากขึ้น
และแน่นอนผู้จัดการและเจ้าของกิจการที่ไม่ต้องสูญเสียรายได้ที่ไม่จำเป็น
และมีรายได้มากขึ้นเป็นกำลังใจให้เด็กๆ ที่ขยันทำอาชีพสุจริต

มีพลาด แล้วพยายามปรับปรุง ขอชื่นชมนะคะ

ปอลิง อิ่มมากวันนี้ และยังคงเป็นแฟนเคเอฟซีต่อไปนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : LeeSangmi
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 54 00:57:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com