Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำในการเก็บรักษาชีสที่แกะกล่องแล้วใช้ไม่หมดด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ซื้อเชดด้าชีสแบบก้อนมาขูดโรยหน้ามาม่อนเค้กแล้วใช้ไม่หมด เอาชีสที่เหลือใส่กล่อง lock & lock เก็บใต้ช่องแช่แข็ง พอมาดูอีกทีราสีเขียวขึ้นเต็มไปหมด เป็นแบบนี้ทุกครั้ง จนตอนหลังทำเค้กเลยไม่ได้โรยหน้าชีสอีกเลย ช่วยแนะนำการเก็บรักษาที่ถูกต้องด้วยค่ะ

แล้วขอคำแนะนำในการเก็บเชดด้าชีสแบบแผ่นที่ไม่ได้ห่อพลาสติกแยกแผ่นด้วยค่ะ (แบบที่ขายห่อใหญ่ในแมคโคร 81 แผ่น 420 บาท) เห็นมันถูกกว่ากันเยอะ ถ้ามีวิธีเก็บดี ๆ จะได้ซื้อแบบห่อใหญ่มาใช้

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ปันจิ
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 54 09:07:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com