Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] มินิรีวิวขนมไหว้พระจันทร์ไส้คัสตาร์ดจาก 9 ร้านดังในกรุงเทพฯ ติดต่อทีมงาน

ที่มาของมินิรีวิวนี้ ด้วยความที่ผมเป็นคนชอบลองของอร่อย เมื่อปีก่อนได้ลองกินขนมไหว้พระจันทร์ไส้คัสตาร์ดแล้วรู้สึกว่ามันอร่อยและชอบมากจนติดใจ มาปีนี้ก็เลยลองอยากชิมหลาย ๆ เจ้าดูว่ารสชาติเป็นยังไงบ้าง ความเห็นเกี่ยวกับรสชาติเป็นความเห็นส่วนตัว และขนมไหว้พระจันทร์ทั้งหมดในกระทู้นี้ไม่ได้กินคนเดียวนะคร้าบ มันได้ถูกแจกจ่ายไปยังพ่อแม่ ญาติพี่น้อง และเพื่อนร่วมงานแล้วคร้าบ 555 ผมลองมาลงเป็นข้อมูลเผื่อหลาย ๆ คนจะได้พิจารณาราคา แพคเกจจิ้ง เผื่อจะซื้อไปฝากใครด้วยครับ เรามาอุ่นเครื่องกันก่อนถึงเทศกาลพร้อม ๆ กันเลยครับ

**หมายเหต** เพื่อจะได้กินขนมไส้คัสตาร์ดกันอย่างอารมณ์ดี...
1) แนะนำว่าก่อนเดินทางไปซื้อควรโทรเช็คกับทางร้านล่วงหน้าว่ายังมีของอยู่หรือเปล่า เพราะบางร้านนี่ไส้คัสตาร์ดจะขายดีมาก อาจต้องโทรจองล่วงหน้าด้วยครับ จะได้ไปถึงแล้วได้ของตามที่ต้องการครับ
2) โปรโมชั่นกับบัตรเครดิตจะมีเงื่อนไขต่าง ๆ ครับ เช่น ลดถึงวันที่เท่าไหร่หรือจำนวนขั้นต่ำที่ต้องซื้อ
3) ส่วนใหญ่ไส้คัสตาร์ดจะอายุค่อนข้างสั้น ลองเช็ควันหมดอายุกับทางร้านก่อนครับ กรณีที่ซื้อไปทานเองจะได้กะเวลาถูก
4) ถ้าใครขึ้เกียจเดินทางไปถึงร้าน ช่วงวันที่ 30 สิงหาคม - 12 กันยายนจะมีเทศกาลขนมไหว้พระจันทร์ที่หน้าซุปเปอร์ฯ ห้างสยามพารากอนครับ ร้านดังหลาย ๆ ร้านก็จะมาออกบูธกันด้วยครับ

** Updateสถานการณ์ล่าสุดของขนมคัสตาร์ดที่โอเรียนเต็ล (จะได้ไม่ต้องไปเสียเที่ยว) **
ตอนนี้ปิดรับการจองจากทั้งที่ช้อปต่าง ๆ รวมทั้งที่ไชน่าเฮ้าส์ด้วยครับเนื่องจากผลิตไม่ทันจริง ๆ (เดาว่าออเดอร์น่าจะเยอะมาก) แต่สำหรับคนที่อยากทานก็ยังไม่หมดหวังซะทีเดียวครับ พนักงานแจ้งว่าลองโทรไปเช็คที่โรงแรมอีกทีวันที่ 8 หรือ 9 อาจจะเปิดรับจองอีกครั้งหนึ่งครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 54 22:49:25

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 54 19:22:26

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 54 00:54:18

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 54 00:02:45

จากคุณ : wirelessroad2002
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 54 23:30:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com