Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CR : ไปโดนมา... สเต๊กคุณเจี๊ยบ เมืองระยอง สเต็กและข้าวผัดกั๊งงงงง (ภาพประกอบไม่สามารถเทียบเท่าความอร่อย) ติดต่อทีมงาน

ก่อนจะเข้าเนื้อหานะครับ ขับรถกลับกรุงเทพฯ ก็นั่งคิดมาตลอดทาง

ถ้าเราไปเที่ยวต่างจังหวัด และแวะกินข้าวเนี้ยะ เราต้องตั้งกระทู้ห้องไหน??
ตอบ... ก็ไปตั้งห้อง BluePlanet สิครับ

อ้าวแล้วถ้าเราไปกินข้าวต่างจังหวัดและขับรถผ่านสถานที่สวยๆ เราต้องตั้งห้องไหนเนี้ยะ??
ตอบ... ก็ไปตั้งห้อง ก้นครัว สิครับ

เง๊ย!!!!  เกิดอะไรขึ้น!!!!  สองคำถามข้างบนมันไม่ต่างกันเลย
มันน่าจะมีห้อง เที่ยว + กิน เนอะ!!!!  = ก้นพิภพ หรือ ครัวสีฟ้า  

เน๊อะๆๆๆๆๆๆ  555+

เข้าเรื่องละครับ ปกติผมไปตรวจงานรีสอร์ทแถวๆเขาใหญ่ ก็จะทานสเต็กปากช่องหลายๆร้านแล้ว ราคาก็แสนแพง รสชาติก็ธรรมดา แต่ร้านนี้นี่สิครับ สุดสุด.....

วันศุกร์ 26 สิงหาคม 54
ผมได้มีโอกาสไปทำธุระที่จังหวัดระยอง เดินทางตอนเลิกงานวันศุกร์ ไปถึงตอนช่วงหัวค่ำ
เจอน้องชาย ถามทันทีว่า "ที่ไหนมีอะไรอร่อยสุดๆบ้าง เอ่อ...แล้วสบายดีไหม " (555+ เห็นไหมครับ ว่าห่วงอะไรมากกว่ากัน)

น้องชายตอบว่า " วินาทีนี้ สุดๆของยุครัฐบาลใหม่ (เกี่ยวไรหว่า) คือ.........

" สเต็กคุณเจี๊ยบ ปากน้ำระยอง "

จากคุณ : พลังภายในแมวน้ำน้อย
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 10:36:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com