Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำสถานที่ "นัดแก๊งค์สาว นั่งเม้าท์ & ทานข้าวกรุบกริบ" แถวเลียบทางด่วนรามอินทราให้ทีค่ะ(แจกกิ๊ฟค่ะ) ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อนะคะ  

ตอนค่ำวันนี้ มีนัดกะเพื่อนสาว 4 คน ตอนแรกคิดจะไปตามห้างฯก็เกรงว่าคนจะล้นหลาม ด้วยว่าวันนี้ 90% ของคนไทย คือวันเงินเดือนออกค่ะ ^^" ก็เลยคิดว่า จะหาร้านนั่งสบายๆ คนไม่พลุกพล่านมาก ไม่ต้องต่อคิวรอทานข้าวยาวเหยียด ขอทานมื้อค่ำแค่แบบกรุบกริบ (แบบว่า อลังการมื้อเย็นก็เห็นว่าจะไม่ดีต่อทรวดทรงด้วยอ่ะค่ะ)

สถานที่นึกไม่ออก แต่ย่านกึ่งกลางของเพื่อนๆทุกคนก็จะเป็นแถวเลียบทางด่วนรามอินทรา ไม่ทราบว่ามีร้านไหน ราคาไม่แรง ตกแต่งน่ารัก พอไปวัดไปวา มีที่จอดรถสะดวก+ปลอดภัย (สำหรับรถ และผู้สาวพลขับฯทั้ง 4 คน) บรรยากาศโอเค ไม่มืดตึ๊ป..(เดี๋ยวเม้าท์มอยไม่สะดวก ^^)

ปล.ถ้าแนะนำเป็น CDC ช่วยระบุร้านด้วยนะคะ  เพราะว่าเคยไปมาแล้ว 1-2 ครั้ง แต่ร้านเยอะโฮก...เลือกไม่ถูกจริงๆ ก็นั่งมันแต่ "ร้านกัลปพฤกษ์" อ่ะแหล่ะ อยากเปลี่ยนร้านอื่นก็ไม่กล้าดุ่มๆเข้าไป ราคาบางร้านก็แรงเกิ๊น! เดินเข้าไปไม่ตั้งตัวก่อน สิ้นเดือนก็จริง แต่อาจจะอดช้อปปิ้งไปอีกหลายสัปดาห์

ทุก คห.ที่แนะนำ เดี๋ยวจะจัดกิ๊ฟท์งามๆให้นะคะ (เหลือเยอะ บ่ต้องเปงห่วงเน้อ! ^0^)

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 54 11:03:59

จากคุณ : Talk-Ka-Teb
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 11:00:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com