Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

####---------+*+*นานนานจะเบนโตะกับเค้าซักที >w< **เบนโตะสำหรับโอกาสพิเศษ เพื่อคนพิเศษค่ะ** =w=@------------###+*+* ติดต่อทีมงาน

q(≧∇≦*)สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวก้นครัวทุกคน(*≧∇≦)p

ช่วงนี้กระแสข้าวกล่องสไตล์ญี่ปุ่นหรือเบนโตะกำลังมาแรงนะคะ^^ จขกท.เลยอยากอาศัยเกาะกระแสเค้าดังบ้างอะไรบ้าง อิอิ

แต่เนื่องจากจขกท.ยังเรียนอยู่ ไม่ได้ออกเรือนเป็นฝั่งเป็นฝากะเค้าซักที (แต่ก็ 25แล้ว  >_<) เลยไม่ได้ทำเบนโตะเป็นประจำทุกวันเพื่อทุกคนในครอบครัวแบบพี่ๆท่านอื่นค่ะ   >_<

เพราะหมดพลังและขี้เกียจ 5555 นับถือพี่ๆที่ทำทุกวันจริงๆค่ะ (。◕ˇ∀ˇ◕人)

เบนโตะที่เอามาให้ชมในกระทู้นี้จะแตกต่างจากเบนโตะประจำวันอยู่บ้างนะคะ เพราะส่วนใหญ่เป็นเบนโตะที่นานๆครั้งจะทำสักที จะทำเฉพาะโอกาสพิเศษๆ และวันที่ครึ้มอกครึ้มใจบางครั้งเท่านั้น ซึ่งทำแต่ละทีก็จะจัดเต็มที่ เพื่อเป็นเหมือนของขวัญให้กับคนรอบๆตัว เช่นเพื่อน คนที่ชอบ รุ่นพี่รุ่นน้องฯลฯ  ใช้เวลาประดิษฐ์ประดอยไปครึ่งค่อนวัน ค่อนข้างเสียเวลาและใช้ต้นทุนนิดหน่อยค่ะ แหะๆ =w=" แต่ผลที่ได้ก็ปลื้มสุดๆเลยละค่ะ ・:*:・(*/////∇/////*)・:*:・

ตั้งแต่แรกเริ่มลองทำจนถึงทุกวันนี้ เป็นเวลาเกือบ3 ปีแล้ว เริ่มทำมาพร้อมๆกับที่เริ่มหัดทำกับข้าวเลยค่ะ  มีผิดพลาดบ้าง ไม่สวยบ้าง ไม่อร่อยบ้าง แต่ก็เป็นประสบการณ์ที่อยากจะแชร์ให้เพื่อนๆที่สนใจ หรือคิดๆเอาไว้ว่าอยากจะลองทำเบนโตะสำหรับโอกาสพิเศษๆดูบ้าง ลองเอาไปปรับใช้กับเบนโตะของตัวเองดูนะคะ

✿(。◕‿-。) เพื่อนๆคนไหนมีเกร็ดอะไรจะมาแชร์หรือซักถามแลกเปลี่ยน เชิญได้เลยนะคะ “ヽ(。◕‿◕。)ノ”

จากคุณ : -minivet-
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 14:18:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com