Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำแนะนำสำหรับการทำร้านสเต็กราคาถูก...ครั้งที่ 1/54 ติดต่อทีมงาน

เริ่มเปิดประเด็น...กันเลยนะครับ

เนื่องจาก ผมมีความต้องการที่จะเปิดร้านอาหาร ซึ่งอร่อยและราคาย่อมเยา เด็กกินได้ ผู้ใหญ่กินดี  พิจารณาแล้วหลายรอบ จนได้ข้อสรุปว่า "ผมอยากจะทำร้านสเต็กราคาถูก"

เพื่อจำหน่ายให้กับผู้ที่มีรายได้ไม่มากนัก ได้กินสเต็กที่ดีๆ อร่อยๆ และที่สำคัญราคาไม่แพง

ผมเชื่อว่า...หลายท่านในที่นี้ เคยเห็น หรือเดินผ่าน หรือเข้าไปรับประทานสเต็กราคาถูก กันบ้างแล้วไม่มากก็น้อย

และผมเชื่อว่า...หลายท่านในที่นี้ เคยมีประสบการณ์ในการรับประทานสเต็กที่อร่อยสุดๆ กันมาบ้างแล้ว

คำถามคือ...แล้วผม

จะเริ่มต้นอย่างไรดีครับ จะต้องทำอะไรก่อนเป็นอันดับแรก

จะต้องใช้งบประมาณเริ่มต้นสักเท่าไหร่ จะหาซื้อเฟรนไชน์ หรือ จะเริ่มด้วยการทำสูตรของตัวเอง

ประสบการณ์เพียงเล็กน้อยของท่าน จะนำไปสู่ประสบการณ์ที่ยิ่งใหญ่ของผม

ขอขอบพระคุณทุกๆ ความคิดเห็นนะครับ

ปล. ขอลายแทงสถานที่ๆ ผมควรจะไปชิม และศึกษาดูงานด้วยนะครับ

จากคุณ : บ่าวเมืองศรี
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 22:43:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com