Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหน่อยค่ะ ผัดเส้นเล็กยังไม่เคยสำเร็จเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ชอบกินเส้นเล็กผัด (ไม่ใช่ผัดไทยนะคะ) ผัดแบบใส่ถั่วงอกหน่อย ต้นหอมหั่นท่อน แล้วก็ต่อยไข่ลงไปด้วย ชอบเครื่องแค่นี้ค่ะ

แต่ปัญหาของเราคือ ผัดเส้นเล็กทีไรออกมาเป็นกลุ่มเป็นก้อน เละๆ ไม่รู้ว่าเราใส่น้ำเยอะไปไหม (กลัวเส้นแข็งค่ะ) เราใช้เส้นเล็กแบบแห้งที่ซื้อในตลาดค่ะ ต้องใส่น้ำแค่ไหน แล้วใส่ตอนไหนของการผัด จำเป็นต้องใช้กระทะเทฟล่อนไหมค่ะ เราเคยใช้เทฟล่อนแล้ว เส้นไม่ติดกระทะแต่ติดกันเองค่ะ

ยังไม่เคยมีครั้งไหนที่ผัดออกมาแล้วเส้นเป็นเส้นเลยค่ะ กินเส้นเล็กก้อนมาทั้งสองครั้งเลย ช่วยแนะนำวิธีการผัดให้หน่อยค่ะ อยากทำได้เพราะชอบกินมากค่ะ

ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : peace on earth
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 54 19:54:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com