Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review อร่อย อร่อย เย็นตาโฟ เก่าแก่ @ " เย็นตาโฟ ฮ่องเต้ " ( ศรีย่าน , แยกร่วมจิตร ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ จะพาไปกินเย็นตาโฟกันครับ
ร้านนี้ที่บ้านจะเรียกกันว่า เย็นตาโฟ ศรีย่าน (เขียน สี ย่าน แต่ เรียก สี่ ย่าน)
แต่ ชื่อร้านเค้าจริง ๆ คือ เย็นตาโฟฮ่องเต้ ครับ
ทำเลก็แยก ร่วมจิตร แถว ๆ ที่ทำการไปรษณีย์ดุสิต ใกล้ ๆ ร้านแกงป่าแสนอร่อย นั่นเอง จากร้านแกงป่าเดินมานี่ สัก 2 นาที ถึง
แสดงว่า ย่าน ศรีย่าน ตรงยาวไปยัน ราชวัตร นี่ ของกิน ของอร่อย เยอะจริงอะไรจริงครับ มีตั้งแต่มื้อเช้าไปยันมื้อดึกกันเลยทีเดียว
ช่วงเช้า ๆ เสาร์-อาทิตย์ ผมเคยผ่าน ตอน 8-9 โมง
เห็นมี 2 ร้าน ทางตรงจะไปศรีย่าน ที่น่าสนใจ แต่ยังไม่เคยลอง
เจ้านึงเป็น ต้มเลือดหมู อีกเจ้าเป็น ข้าวมันไก่ เห็นคนออ รอคิวกันแน่นเลย

เย็นตาโฟฮ่องเต้นี้ ที่ีบ้านผมทานกันมาตั้งแต่รุ่นย่าผม แล้วอ่ะครับ
ส่วนตัวก็กินมาตั้งกะจำความได้เลย ว่างั้น 55 ก็ร่วม ๆ 30 ปี

มากันสองคนทานไม่ได้เยอะเท่าไหร่ครับ
ชามแรก เล็กโฟ ไม่ใส้
ร้านเค้าจะมีของเด็ด อยู่สองอย่างครับ คือ ไส้นึ่ง และ ลูกชิ้นทอด
ลูกชิ้นทอด คือ สีน้ำตาลด้านบนนั่นอ่ะครับ สามารถสั่งมากินเล่นเป็นจาน ๆ ได้

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 09:49:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com