Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แวะมาดูเร็วๆ ค่ะ รวบรวมเบนโตะประจำเดือนสิงหา 54{แตกประเด็นจาก D11006729} ติดต่อทีมงาน

เข้าเดือนกันยายน แล้วจ้า...
วันนี้พลอย ได้รวบรวม เบนโตะที่รัก เบนโตะที่ทำให้คุณสามี
ตลอดทั้งหมดของเดือนสิงหาคม มาฝากเพื่อนชาวบล๊อกกัน
ตั้งแต่ เริ่มหัดทำครั้งแรก ถึง สิ้นเดือนสิงหา
ดูจากการพัฒนาฝีมือ หวังว่าเพื่อนๆ ที่เริ่มหัดทำคง
ไม่ยากที่จะเริ่มทำเบนโตะของตัวเองกินกันซะทีนะจ้า...
ทั้งประหยัด,น่ารัก,สวย,เก๋ ,น่าทาน^^.

จริงๆ พลอย ก็ทำเบนโตะให้คุณสามีทุกวันล่ะค่ะ แต่ไม่สวย,น่ารัก,เซ็กซี่เท่าไร ดูสีสรรจืดๆไม่ตื้นเต้น...มาได้เห็นบล๊อก จากคุณแม่ซากุระจัง ค่ะ เริ่มเกิดไอเดียขึ้นมา น่าลองทำ น่าทำแบบนี้มั่ง สามีคงจะตื้นเต้นดีใจ ,คลายเคลียดจากการทำงานมั่ง ถึงแม้ว่าเบนโตะที่ทำให้ เวลาคุณสามีกิน จะอายๆ เพื่อนๆ ร่วมงานอยู่บ้าง อิอิ^^. แต่ก็ไม่เห็นคุณสามีบ่น เลยซะนิด น่าร๊ากกจัง...แฮะๆๆ
คุณสามีคงรู้หน่าาา...ว่าเราทำจากใจ จริงๆ
ไม่พูดมากค่ะ มาดู เบนโตะที่สะสมมาตลอดเดือนสิงหา จนถึงวันนี้

ปล.เพื่อนๆ ที่สนใจอยากทำเบนโตะ หรือสงสัยการทำเบนโตะ ,อาหาร
ติดต่อสอบถามหลังไมค์ได้นะค่ะ ขอบคุณ ทุกคห.ค่ะ...

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 12:49:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com