Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมนูหัดทำวันนี้ได้แก่ ต้ ม ฟั ก ไ ก่ ม ะ น า ว ด อ ง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
มื้อใหม่หัดเข้าครัววันนี้ลองทำ ต้มฟักไก่มะนาวดองค่ะ

อันเนื่องมาจากหลายวันก่อนเข้าไปอ่านกระทู้ของคุณ น้ำหวานกับน้ำพุ ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D10999445/D10999445.html

อ่านดูแล้วไม่น่ายาก แถมยังเป็นเมนูโปรดด้วย
เมื่อวานเข้าตลาดและวันนี้ก็ลงมือทำค่ะ

รสชาติอร่อยใช้ได้เลย
ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดี ขอบคุณคุณน้ำหวานกับน้ำพุ มา ณ ที่นี้ด้วยค่า

ปล.ไม่มีขั้นตอนการทำนะคะ
เพราะตื่นเต้น และมีแค่มือถือแก่ๆ ภาพเลยไม่เป๊ะ
ใครอยากทำลองเลยนะคะ ทำเองก็ได้ อร่อยง่ายๆ จริงๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 54 15:57:43

จากคุณ : ดอยสูง
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 15:56:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com