Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++แม่ลูกอ่อน ชวนทำ บาน๊อฟฟี่พาย ส่งการบ้าน น้องอุ่น แม่เนื้ออุ่นจ้า+++ ติดต่อทีมงาน

พ่อแม่ลูก

สวัสดี พี่น้องชาวก้นครัวที่น่ารักทุกคนจ้า

นาน ๆ แวะมาตั้งกระทู้ซักทีนะคะ อย่าพึ่งลืมกันนะจ๊ะ รักนะจุ๊ฟ ๆ รักคุณ

มาถึงก็ อ้อนเชียวหยอกเย้า  

พ่อแม่ลูก  ช่วงนี้ เจ้าหนอนอ้วน เริ่มไม่อ้วนแล้วจ้า ๑๑ เดือนแล้ว ยืดตัวบ้าง เป็นหวัดบ้าง ก็อ้างกันไป สรุปคือ ไม่อ้วนจ้ำม้ำเหมือนก่อนแล้ว แง๊ ๆๆ จาเอาหนอนอ้วนอ่า

พ่อแม่ลูก  เอ๊า ชวนนอกเรื่องไปไหนละนั่น ไหนว่าจะชวนมาทำบาน๊อฟฟี่พายไง หยอกเย้า  แหะ ๆ คุยกับแม่ลูกอ่อน ก็งี้แหละค่ะ วนอยู่แต่เรื่องลูกนี่แหละ

พ่อแม่ลูก จุดเริ่มต้นที่คิดจะทำ บาน๊อฟฟี่พายเป็นเรื่องเป็นราว มาจากว่า มีอยู่วันนึง พาเจ้าอายูมิ ไปเดินซื้อของที่ศูนย์การค้าแห่งนึง เห็นร้านขนมน่านั่งก็พาลูกไปนั่ง ลูกชอบทานไอติม ชอบทานวิปครีม ก็เลือกเมนู บาน๊อฟฟี่นี่แหละ ได้ทานทั้ง วิปครีม ได้ทานไอติมด้วย อ๊ะจัดปายย เป็นพาน๊อฟฟี่แพนเค้กค่ะ

พ่อแม่ลูก   มีแพนเค้กรสช็อค วางกล้วยหอม ราดคาลาเมล บีบวิปครีม โรยผงโกโก้ และไอศครีม ๑ ลูก  .... จานละ ๑๖๐ บร๊ะเจ้า ... แอบแพงอ๊ะ (แม่ลูกอ่อนจอม งก!!กลับมานั่งซับเหงื่อ.... )

พ่อแม่ลูก ตายละ ๆๆๆๆ  มันแพงขนาดนี้ หรือมันราคานี้กันคะเนี่ย แม่ลูกอ่อนแบบว่า ไม่ค่อยได้ทานของแพง ๆ อ่ะค่ะ

พ่อแม่ลูก  หลังจากกลับมาจากทานบาน๊อฟฟี่ร้านนั้น ยัยตู่จอมงก รีบสบัดความขี้เกียจออกจากตัว และรีบค้นหาสูตรเป็นการด่วน เอาสูตรที่ทำได้ง่าย และอร่อย  ขอทำเองเหอะ ก็มาลงตัวที่สูตรของ คุณลูกสน ซึ่งน้องอุ่น เธอเอามาทำในแบบของเธอค่ะ ขอบอกว่าทำง่ายมาก อร่อยมาก และ.... อ้วนมากกกก เพราะอร่อย เลยทานเยอะ เลยอ้วนเย๊อะะะะะ ๕๕๕๕

ขอบคุณเจ้าของสูตรค่ะ

จากคุณ : okonomi
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 16:11:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com