Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ๐๐๐๐๐๐๐๐ ร้านรักเกาหลี บุฟเฟ่ต์ปิ้งย่างสไตล์เกาหลี อุดมสุข ซอย 9 ๐๐๐๐๐๐๐๐๐ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆก้นครัว
วันนี้ระงับแผนลดน้ำหนักไว้ชั่วคราว
พอดีผ่านไปแถวๆอุดมสุข เลยต้องขอไปหม่ำๆร้านนี้อีกครั้ง

ร้านรักเกาหลี เป็นร้านที่เราไปลองเพราะร้านบนคาที่คลองตันปิดบริการแล้ว
ระหว่างกำลังหาข้อมูลว่าร้านบนคาจะไปเปิดที่ไหน  ก็เจอลิงค์ของร้านนี้ในเว็บ mthai
ดูรูปจากในเว็บตอนนั้น ดูหน้าตาคล้ายๆกับบนคา แล้วเจ้าของเป็นคนเกาหลีเหมือนกันด้วย
เลยลองไปกินดู

ตั้งแต่ครั้งแรกที่แวะไป ก็ยังไปอีก 2-3 ครั้ง
ถ้าผ่านไปซอยนี้ ก็คิดถึงร้านนี้ร้านแรกค่ะ

ราคาต่อหัวเป็นราคา net แล้วคือ 290 บาท ไม่รวมน้ำ
น้ำขวดละ 10-20 (จำราคาไม่ได้)

เจ้าของร้านน่ารัก อัธยาศัยดีมากๆ
พนักงานดีเยี่ยมค่ะ สำหรับร้านเล็กๆแบบนี้
อาหารอร่อย ดูได้จากในรีวิวนี้นะคะ จะค่อยๆอธิบาย...

พิกัดร้าน คือ ถ้ามาจากสุขุมวิท ร้านอยู่ต้นๆซอยอุดมสุข ร้านตั้งอยู่ใน "ซอย 9"
เลี้ยวเข้าไปปุ๊บ เจอปั๊บ มีที่จอดไม่มากนักค่ะ แต่ไปทีไรก็ได้ที่จอดตลอดเลย
แต่ถ้ามาจากฝั่งศรีนครินทร์ ต้องเข้ามาลึกหน่อยนะคะ ^^

อันนี้คือป้ายร้าน...

จากคุณ : keethaya
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 20:58:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com