Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[•ครัวขนม R-Rom-Dee•] หายไปนานจำกันได้ไหม เอาขนมมาฝาก และขอถามเรื่องเตาอบ Houseworth 70 ลิตรจ้า ติดต่อทีมงาน

ห่างหายไปนาน เนื่องจากงานเยอะแยะมากกกกกกกกกกกก แทบจะไม่ได้พบเจอผู้คนเท่าไหร่เลย ไม่ทราบยังพอมีใครจำผมได้ป่าวก็ไม่รู้อ่าครับ

วันนี้ก็เลยแวะเอาขนมที่เคยทำไว้มาให้ชมกัน ไม่มีวิธีทำนะครับ เพราะคาดว่าทุกคนคงทำได้กันอยู่แล้ว จับโน่นมาผสมนี่ ให้มันเข้ากันแค่นั้นพอ มี 2 รูปนะครับ เอามาขอแลกความคิดเห็นนิดหน่อย มี Strawberry Cupcake กับ Mix Nut Caramel Cupcake

แต่จะรบกวนปรึกษาอยู่หน่อยเรื่องเตา ถึงจะทำขนมมาซักพักแล้ว ได้ความรู้จากห้องก้นครัวก็เยอะ แต่อุปกรณ์ที่ใช้ก็ยังเป็นแบบของธรรมดาอยู่ ประกอบกับตอนนี้เตาที่ใช้อยู่พังแล้ว 555555 ก็เลยอยากทราบว่ามีใครใช้ Houseworth ตัว 70 ลิตรบ้างไหม ถ้าใช้ไฟนิ่งดีไหม อุณหภูมิตรงไหน เพราะราคาประมาณ 6990 มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด หรือจะกัดฟันซื้อเตาดีหน่อยหลักหมื่นต้นๆไปเลย คืองบจริงๆมีจำกัด แต่ถ้า Houseworth 70 ลิตร มีคนยืนยันว่าดี และไม่มีปัญหา ก็จะประหยัดงบไปก่อน แต่ถ้ามีคนใช้แล้วรู้สึกไม่ดี ก็รบกวนขอความเห็น ณ ตรงนี้เลย จะได้กัดฟัน ซื้อแบบ 10,000 ต้นๆ มาใช้ (สงสัยกินแกลบแน่เดือนนี้ 5555) ใครสะดวกรบกวนขอความคิดเห็นด้วยนะครับ

เอารูปขนมที่มาแลกความคิดเห็นไปชมกันเลยครับ หุหุ

จากคุณ : nadhakriz_kiakia
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 54 00:17:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com