Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเทคนิคการทำทอดมันปลาให้หนานุ่ม..ไม่ยุบตัวด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..ขอความช่วยเหลือเรื่องการทำทอดมันปลาให้เป็นชิ้นหนานุ่ม ไม่ยุบตัวหลังจากทอดค่ะ
..เนื่องจากไม่ได้อยู่เมืองไทย ดังนั้นเนื้อปลากรายที่หาได้เป็นเนื้อปลาขูดแช่แข็งค่ะ..ลองทำแล้วเป็นชิ้นเหี่ยวๆ ทุกที  ..ไม่หนานุ่มเหมือนที่ทานที่ร้านอาหารเมืองไทย
ต้องขอรบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะคะ..ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : มาดามเขียว
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 54 06:18:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com