Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) ชวนไปดูกิจกรรมของชาว Blogger " Cooking Workshop ครั้งที่ 1 ตอน เข้าครัวทำขนม จิบน้ำชายามบ่าย" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาวก้นครัวแสนน่ารัก  วันนี้ยู้ก็มาดึก ๆ อีกแล้วเนอะ  วันเสาร์ที่ผ่านมา มีโอกาสไปร่วมงาน  Cooking Workshop ซึ่งจัดขึ้นเป็นพิเศษสำหรับ Blogger ค่ะ

โดยงานในครั้งนี้ก็จะเป็นงานที่จัดขึ้นภายใต้ชื่องาน “Electrolux Exclusive Cooking Workshop ครั้งที่ 1” ตอน “เข้าครัวทำขนม จิบน้ำชายามบ่าย” ที่จัดแบบ Exclusive ซึ่งภายในงานก็จะมี workshop การทำขนมภายในชุด Afternoon Tea Set พร้อมร่วมจิบชายามบ่าย พร้อมสร้างสรรค์อาหารในแบบของตัวเองไปกับเชฟโอ-จิตติรัตน์ ซึ่งเป็น Chef Teacher จาก A Little Something Cooking School และChef & Owner จาก Macaron Boutique ค่ะ

เชฟโอ น่ารักมาก ๆ ค่ะ  มองแต่หน้าเชฟตลอด ๆ เลยค่ะ ( เอาเรื่องส่วนตัวมาพูดอีกแล้วอ่า )   วันนั้นได้ทำ 3 เมนูแสนอร่อยค่ะ ไม่ยากด้วย เป็นกิจกรรมที่สนุกและเป็นกันเองมาก ๆ ค่ะ ที่สำคัญ ได้เจอชาวบล็อกที่เราชื่นชอบอยู่หลายท่านด้วยค่ะ

ยู้เลยขอเอางานดี ๆ มาฝากชาวก้นครัวด้วย  มีรูปอยู่ไม่มากเผื่องานครั้งหน้าเพื่อน ๆ ที่สนใจ สามารถไปร่วมงานได้ด้วยนะคะ

ขอบคุณงานดี ๆ ที่ทำให้สนุกและได้รับความรู้มากมาย มิตรภาพที่ได้กลับมาด้วยค่ะ ขอบคุณทางอีเลคโทรลักซ์

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 54 22:13:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com