Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหารอร่อยๆ ประจำจังหวัดและอำเภอที่ท่านอยู่ มีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ ที่ไปกินกันบ่อยๆ รบกวนแนะนำคนละร้านสองร้านครับ ^ ^ ติดต่อทีมงาน

คือว่าอยากให้พี่ๆน้องๆในนี้ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยรสชาติถูกใจ
ในจังหวัดหรืออำเภอที่ท่านอยู่ครับ  ถ้ามีรูปประกอบด้วยก็จะยิ่งดีมากครับ
เผื่อว่า พี่ๆน้องๆในห้องนี้ได้ไปเที่ยวจังหวัดที่ท่านอยู่จะได้รู้ว่าร้านไหนอร่อย
และน่าเข้าไปชิมครับ

ส่วนตัวผมอยู่ระยองนะครับ  ร้านอาหารหรูๆผมไม่ค่อยได้เข้าไปกินหรอกครับ ส่วนใหญ่ก็จะเป็นร้านธรรมดา
ถ้าเข้ามาในตัวเมืองระยอง ผมจะเข้ามากิน ก๋วยเตี๋ยวเป็ดที่หอนาฬิกา
(เทศบันเทิง )ครับ
ร้านเจ๊อ้วนครับ สำหรับผมว่าอร่อยนะครับ กินประจำ และของหวานที่นี้ก็อร่อยน้ำกะทิหอมมากๆเลย  ใครแวะมาระยอง ไม่รู้จะไปกินอะไรที่ไหน
ก็ลองแวะเข้ามาชิมได้ครับ เจนนี่คอนเฟริม ^ ^ แต่จะขายช่วงเย็นๆ
ไปจนถึงเที่ยงคืนตี 1-2 นะครับ ( ประมาณนั้น )

และอีกร้านก็จะเป็นข้าวซอยครับ ร้านนี้ขออภัยนะครับที่จำชื่อร้านไม่ได้
แต่จะอยู่ถนนสายล่างครับ ร้านนี้ก็อร่อยครับ ถ้ามาระยองช่วงกลางวัน
ก็ไม่พ้นไปกินร้านนี้แหละครับ เดี๋ยววันหลังจะมาแก้ไขข้อมูลของที่ตั้งอีกครั้งครับ

ส่วนถ้าเป็นอำเภอบ้านค่ายนั้น  ถ้าอยากแนะนำก็คงเป็นร้านอาหารตามสั่ง
ครับร้านข้าวต้มรอบดึกประมาณนี้  ชื่อร้านเจ๊จุ๋ม
เมนูก็สั่งประจำก็จะเป็น กระเพราเนื้อแดดเดียวครับ  
และพวกยำหรือต้มยำหัวปลารสชาติของร้านนี้ต้องบอกว่าอร่อยรสแซปถึงเครื่องครับ  ที่ตั้งของร้านก็จะอยู่ที่สี่แยกบางบุตรนะครับ ราคาอาหารก็ไม่แพงครับ เปิดช่วงเย็นๆถึงดึกๆดื่นๆครับ ^ ^

สำหรับผมร้านที่กินประจำก็จะมีอยู่แค่นี้แหละครับ  ^ ^
แล้วจังหวัดที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆอยู่ มีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ
ถ้ามีรูปด้วยก็จะขอบคุณมากนะครับ
( เดี๋ยววันหน้า จะเอารูปมาฝากครับ )

จากคุณ : คิดนอกกรอบ
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 54 22:43:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com