Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียกหาแฟนๆ เบนโตะ ที่รัก มาอีกแล้วค่ะไอเดียใหม่ๆ{แตกประเด็นจาก D11015832} ติดต่อทีมงาน

เบนโตะ เบอร์เกอรี่  ที่รัก...

สวัสดี เพื่อนๆ ชาวบล๊อกทุกคน นะค่ะ ห่างหาย หายแว๊ปปป..ไปเลย
วันหยุดยาว พร้อมสามีหยุดวันจันทร์ด้วย เบนโตะที่รัก ก็หยุดไปด้วย อิอิ
พร้อมทำ เบนโตะ เดือนกันยายน หรือยังค่ะ พลอยพร้อมล่ะ เก็บภาพ เบนโตะ น่ารักๆ มาฝาก เยอะเลยค่ะ ...ชอบๆๆๆ เพราะได้ของเล่น ใหม่ หัดทำตั้งแต่ วันอาทิตย์ล่ะ ยังไม่ค่อยสวยงาม เลย พลอยจะพยายามฝึก ฝืมือ และไอเดียใหม่ ให้ออกมา สวยๆ น่ารักๆ กว่านี้ ให้ได้ (>3<)! ขอไม่ยอมแพ้ ...

ได้ของเล่นใหม่ หัดทำเอาใจ แม่บ้าน,เพื่อนๆ เบอร์เกอรี่ กันหน่อยค่ะ
เผื่อได้ไอเดียทำเบนโตะมั่งนะค่ะ ^^.

วันนี้ทำเบนโตะ เบอร์เกอรี่ เค้ก โอนิกิริ จานนี้ มีเวลาถ่ายวิธีทำนิส..นู๋เนเน่
รีบไปเรียน ไม่รีบทำ เดียวข้าวแข็ง 555+

วันนี้ใช้ ผงโรยข้าว ญี่ปุ่นทำค่ะ
1.ข้าว ผงชิโซะกับท้อดอง
2.ข้าว ผงปลา สีชมพู่ มายองเนส ,โรยผงสีชมพู่นิดค่ะ
3.ข้าว ผงแตงกวาผสมงาและวากาเมะ หัวไชเท้าดองตกแต่ง

พยายามฝึกทำ แม่พิมพ์อันนี้ 3รอบ รอบ 3 เช้านี้ได้แบบนี้ล่ะค่ะ ^^.
เหมือนเค้กเลย น่ากินๆๆ ไม่ค่อยเก่งทำเค้ก ก็ออกมาเป็นแบบนี้ล่ะค่ะ
วันนี้เอาใจ แม่บ้าน,และเพื่อนๆ เบอร์เกอรี่ นะเนี้ย ...^^.
(มีแอบ ใส่ป้ายร้านเค้ก สะสมไว้นะค่ะ ชอบซื้อเค้ก ร้านข้างๆ บ้าน มากิน )

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 54 12:12:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com