Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องตากกล้วยหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือคุณแม่จะนำกล้วยดิบมาตากแห้ง ไว้กินแก้ท้องเสียค่ะ
แต่ปัญหาคือ ที่บ้านเป็นบ้านตึกริมถนน ฝุ่นเยอะมาก เลยตากหน้าบ้านไม่ได้
ค่ะ เลยคิดว่าจะใช้ที่อบ ที่อบที่บ้านเป็นแบบโถแก้วมีฝาปิดค่ะ ต้องอบที่อุณหภูมิเท่าไร ที่อบอันนี้มีคนให้มาค่ะ ไม่เคยใช้เหมือนกัน คู่มือก็ไม่มี
เลยไม่รู้ว่าต้องตั้งให้มันร้อนก่อน แล้วค่อยเอากล้วยลงไป หรือว่าเอากล้วย
ลงไปเลย แล้วตั้งอุณหภูมิรอเวลาค่ะ ใครเคยใช้เครื่องนี้ หรือมีวิธีแนะนำที่
ดีกว่านี้ ช่วยบอกหน่อยนะคะ

คุณแม่เป็นคนท้องเสียเรื้อรังมากค่ะ ไปหาหมอมาแล้ว ตรวจทุกอย่างไม่พบ
อะไรที่เป็นอันตราย แต่ไม่อยากให้คุณแม่ทานยาบ่อย ๆ เลยคิดหาวิธีธรรมชาติมาช่วยแทนค่ะ มีคนแนะนำให้ทำกล้วยดิบตากแห้งทานจะช่วยได้
เลยคิดจะทำ แต่ติดปัญหาข้างต้นค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านค่ะ

จากคุณ : genki
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 16:27:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com