Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

✓✔✓✔ [REVIEW] อร่อยแบบนี้ต้องไปโดน : ส้มตำปูม้าป้ามล พัทยา ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

อาหารถูกปากรสชาดถูกใจของหลายๆคนค่ะ  เห็นว่าหลายๆคนชอบส้มตำปูม้าด้วย

ร้านนี้เราเคยไปทานแล้ว2ครั้ง ติดใจเลยขอไปกินอีกครั้ง รสชาดไม่ผิดหวัง เลยเอามาบอกต่อกันค่ะ

ร้านเล็กๆร้านนี้ชื่อ"ป้ามล" อยู่บนถ.สุขุมวิทฝั่งขาเข้ากรุงเทพฯ เลยโรงแรมแอนบาสเดอร์มานิดนึงไม่เกิน100เมตรค่ะ

เมนูที่ร้านมีไม่มากนักนะคะ  ก็จะมีส้มตำปูม้า,ปูปลาร้า,ตำไทย,ตำผลไม้,ตำผัก ทีเด็ดของเค้าก็คือ"ยำปูม้า"  ส่วนอาหารอื่นๆก็มี ต้มแซ่บหมู,ไก่ทอดใบเตย,ปูกระตอยทอด,ลาบหมู,ตับหวาน และก็กุ้งอบ,หอยอบ  ราคาแต่ละจานก็30-50บาทค่ะ

วันฟ้าสวยๆในพัทยา

จากคุณ : Audi1234
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 17:06:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com