Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OOOOO- [video] สอนทํา banoffee pie ท่ีอร่อยมากแถมยังง่ายมากๆค่ะ-OOOOO ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันฝนตกค่ะ

ในที่สุดนิดาก็ได้ฤกษ์ปัดฝุ่น youtube และทำวีดีโอสอนทำขนมออกมาอีกสักทีนะคะ ขนมที่นิดาเลือกมาวันนี้ เชื่อว่าต้องเป็นจานโปรดของใครๆหลายๆคนอย่างแน่นอน วันนี้เราจะมาทำ <บานอฟฟี่พาย> กันค่ะ

ขนมชนิดนี้มีรสชาติที่ลงตัว ไม่ว่าจะเป็นจากคุกกี้ครัสท์กรอบๆเค็ม ท่ีตัดกับคาราเมลหวานๆและเนื้อแน่นๆของกล้วยหอม และเข้ากันได้ดีเยี่ยมกับความมันของครีมสด ทำให้ถูกปากใครหลายๆคน

แต่เห็นหน้าตาง่ายๆแบบนี้ ขนมบานอฟฟี่แบบดั้งเดิมนั้นใช้เวลาทำออกจะนานอยู่ เพราะเจ้าตัวคาราเมลนั้นกว่าจะได้มาต้องนำกระป๋องนมข้นไปต้มถึงสี่ชั่วโมงแน่ะค่ะ นอกจากจะเสียเวลาแล้วยังเปืองแก๊ซอีกด้วยใช่มั้ยล่ะคะ ไม่ดีๆแน่นอน แต่ไม่ต้องห่วงค่ะเพราะเวอร์ชั่นที่นิดานำมาสอนวันนี้สามารถทำเสร็จได้ภายในเวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมงแน่นอน สัญญาค่ะ (แต่ถึงเวลาจะลด แต่ความอร่อยไม่มีเสียไปนะคะ  รับประกัน)

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 54 18:15:29

จากคุณ : nidabun
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 18:08:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com