Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐ พาเที่ยวงาน "ใบตองครองเมือง" เสมือนหนึ่งไปเที่ยวเองค่า ๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวก้นครัว

ขณะนี้ที่ซีคอนสแควร์จัดงานเก๋ๆ น่าไปมากๆค่ะ
ชื่องาน "ใบตองครองเมือง" เริ่มวันนี้วันแรก จนถึงวันที่ 18 กันยายนนี้ค่ะ

ในงานนี้จะเน้นใบตองและกล้วย ขนมจากกล้วย ขนมต้องใช้ใบตอง
หรืออาหารที่ไม่ต้องใช้ใบตองเป็นหลัก ก็จะใส่ภาชนะจากใบตองค่ะ (น่ารัก)
รวมถึงรณรงค์ ลดปริมาณการใช้ถุงพลาสติกด้วยค่ะ
(บางร้านยังใช้เพราะจำเป็น อันนี้เข้าใจค่ะ)

เนื่องจากบ้านอยู่ละแวกนี้ ชอบงานแนวนี้ เลยขอพาเที่ยวเลยนะคะ
รูปจะแบ่งเป็น นิทรรศการกล้วยและใบตอง ก่อนจะพาไปกินของอร่อยในงานกันค่ะ ^^

ป.ล. ถ้ารูปเบลอ ไม่ชัด ต้องขออภัยจริงๆค่ะ พอดีถ่ายไปซื้อของไป มือเลยไม่มั่นคงค่ะ ^_^
(รูปทั้งหมดที่จะลง ราวๆ 160 รูปค่ะ)

รูปนี้...ป้ายขนาดใหญ่โดดเด่นน่าสนใจมากๆค่ะ

จากคุณ : keethaya
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 54 20:25:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com