Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ใครใช้เตา HW 42ลิตร อยู่บ้างคะ ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ++ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งหัดทำขนมได้เกือบหนึ่งปีแระค่ะ

เตาที่ใช้อยู่เริ่มเล็กเกินไปแล้ว เพราะอบได้ที ละพิมพ์เดียวเท่านั้น

และที่สำคัญ ไฟล่าง อย่างเดียวไม่มี บางทีหน้าไหม้ก้อต้องหั่นทิ้งไป เสียดายอ่ะค่ะ

อยากได้เตากว้างๆที่ สามารถอบขนมปังหรือคุ๊กกี้ มาม่อน มัฟฟิน ได้ทีละเยอะๆนะค่ะ

อยากทำเค้กขายแบบ ตัดเปงชิ้นสี่เหลี่ยมอ่ะค่ะ เรยคิดว่าคงต้องอบด้วยถาดสี่เหลี่ยม ยกขอบไรเง้

กำลังสนใจเตาอบของ HW 42ลิตร อยู่ค่ะ

อยากขอความช่วยเหลือเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ว่าสามารถใส่ถาดได้สูงสุดขนาดเท่าไหร่คะ

และสามารถใส่พิมพ์อบได้สองปอนด์ได้สองพิมพ์รึปล่าว

หรือมีคำแนะนำอะไรเกี่ยวกับเตาอบ ก้อยินดีรับฟังเปงอย่างยิ่งค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

flower

จากคุณ : SKA-BAR
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 54 14:35:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com